จากคนใช้แก็ส BB มาเล่ามาปรึกษากันครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Worawot Piyajan, 22 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Worawot Piyajan

Worawot Piyajan Guest

0
    0
    0
    จากคนใช้แก็ส BB มาเล่ามาปรึกษากันครับ

2. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    คืออย่างนี้ครับ รถเราใช้แก็สครับแล้วเราเติมน้ำมันเราควรเติมน้ำมันอะไรดีครับ

3. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    ผมไปถามช่างมาครับช่างบอกว่าเราควรเติมเบนซิน91 ไม่ควรเติมแก็สโซฮอล 91 95 เพราะว่ามันจะกัดสายน้ำมันพี่ๆๆว่าจริงเท็จไหมครับ เพราะว่าผมหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตแล้วไม่มีครับ

4. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    ในอนาคตเอาจะเลิกใช้เบนซิน91ไปแล้วอ่ะ

5. คาล์เท็กส์ มี 95 ขายอยู่ครับ ลิตรละ 50 บาท

6. ตามปกติ ควรเติมค้างไว้ในถัง ไม่ต่ำกว่า 1/4 ของถังครับ จะทำให้ปั๊มติ๊ก สะอาดอยู่เสมอ ปั๊มติ๊กไม่ร้อนด้วยครับ (ใช้น้ำมัน) ถังน้ำมันไม่เป็นสนิมด้วยครับ (เพราะมันจะกระฉอกไป ๆ มาๆ ทั่วถัง)

7. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    โฮ๋.......50เลย

8. Napat Tum

Napat Tum Guest

0
    0
    0
    เจอเข้าไป กระเป๋าบางเลย 5555

9. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    เติมแก็สได้ไป3ลิตร

10. Napat Tum

0
    0
    0
    ของ ปตท เเก็ส 12.5

11. ร้านแก๊สตอนนี้ 12-13 บาทครับ แถวบ้านผมเติมแก๊ส 200 ได้น้ำ 2 ลิตร 3 ขวด หรือ โค้ก หรือ กระทิงแดง หรือทิชชู่ ฯลฯ อีกมากมาย

12. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    เติมน้ำมันไม่ได้เลยสักอย่าง

13. Napat Tum

0
    0
    0
    เเถมเยอะจัง ของผม นํ้าขวดเดียวเองขวดเล็กอีก

14. จนไม่รู้ว่า ซื้อน้ำแถมแก๊ส หรือซื้อแก๊สแถมน้ำกันแน่?

15. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

16. Napat Tum

0
    0
    0
  17. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    พี่ๆๆใครใช้แก็สของอะไรบ้างครับ

18. ตอนนี้น้ำผมกองอยู่ในห้อง 9-10 ขวดแล้วครับ...T_T ดื่มเสร็จปุ๊บขายขวดกันเพลินเลย...แนะนำเลยนะครับ ร้านแก๊สนี้อยู่ตลิ่งชันฝั่งขาออก เลยหาดพัทยาอาบอบนวด และปั๊มเชลล์ไปหน่อยนึง

19. Worawot Piyajan

0
    0
    0
  20. ผม energy reform รุ่น หัวฉีด ธรรมดา ไม่พิเศษ O.B.D.

21. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    น้ันจิ ผมเหมือนกันครับ น้ำเต็มรถเลย เมื่อก่อนเติมน้ำมันไม่เห็นมีเลย

22. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    รถเราไม่ต้องใช้ obd

23. น้ำเต็มมากไม่ดีนะครับ...มันจะแตก...อิอิ...เอาไปปล่อย ๆ บ้าง

24. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    น้ันๆๆๆๆๆพี่........

25. หืมมมม? (ทำหน้าไม่รู่ไม่ชี้ไม่สน :p)

26. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    พี่ตอนที่พี่ติดแก็สพี่จูนออโต้ว่าอย่างไง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้