ติดแก๊สเสร็จแล้วแย่ๆ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย บอล สุวรรณสุขโรจน์, 22 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ติดแก๊สเสร็จแล้วแย่ๆ

1. ทำไม "แย่" ล่ะครับ?

2. อิอิ MIXSER หาไม่ได้คับ ปากคาร์บูใหญ่กว่าชาวบ้านเค้า

3. Worawot Piyajan

Worawot Piyajan Guest

0
    0
    0
    เอาหัวฉีดไปเลย

4. อ่อ ๆ อาการที่กระผมมิทราบ T_T

5. ใส่ไม่ได้คับเครื่อง คาร์บู

6. อ่อเพื่อนผมจัดการทำท่อยิงสดเข้าคาร์บูเลย

7. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    อ่ะยะเอาเย่างนี้เลย

8. เนี่ยละคับเด็กไทยเก่งสวดยอด

9. Worawot Piyajan

0
    0
    0
  10. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    อย่าลืมเติมน้ำมันนะเพราะว่าผมลืมมาแล้ว ใช้แก็สจนเพลิน

11. เติมไปครึ่งถังเลยคับ อิอิ

12. Worawot Piyajan

0
    0
    0
  13. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    อย่าเติมมากครับ หนักรถ

14. 500 ยาว ๆ 2 เดือนยังไม่หมดเลยครับ

15. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    ผมเติมประมาณ2ขีดจากล่าวเข็มก็พอ

16. อย่าลืมนะครับ ว่า แก๊สมันอันตราย ทำอะไรที่นอกเหนือ จากความปลอดภัย หรือ ทำโดยเอามันส์ ค่อนข้างเสี่ยงกับไฟไหมครับ

17. โดนเพื่อนล็อคคับพี่ วิ่งได้ไม่เกิน 120 คับพี่ ขับแบบปีะหยัดดีกว่า

18. โดนล๊อค หรือ ว่าแก๊สจ่ายได้ไม่ถึงอ่าคับ

19. ล็อคจริงๆพี่เพื่อนบอกว่าเครื่องไม่ค่อยสมบรูแล้วให้ระวังที่สุด จะเอามันก็เปลี่ยนเป็นนํ้ามันดีกว่า

20. ไม่ว่าแก๊ส หรือ น้ำมัน อันตรายหมดครับ ควรตรวจสายท่อทาง ๆ ต่าง ๆ ดูรอยรั่วต่าง ๆ ให้เรียบร้อย ก่อนเดินทางเป็นประจำครับ จะช่วยให้การเดินทางปลอดภัยต่อชีวิตและทรัพย์สินครับ (เจอมาเองกับตัว) ตอนนั้นยังไม่ติดแก๊ส แต่ได้กลิ่นน้ำมันหึ่งมาจากห้องเครื่อง เลยลงไปตรวจดู ผลปรากฏพบว่า ท่อยางที่เดินน้ำมันจากราง เข้าหัวฉีดรั่วเท่ารูเข็มหมุด หาธรรมดาไม่เจอต้องติดเครื่องถึงจะเจอ น้ำมันพุ่งเป็นน้ำพุบนหัวปลาวาฬเลยครับ โชคดีเปลี่ยนทันไม่งั้น มีไฟไหม้แน่นอนครับ

21. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    ประหยัดมาไม่ดีนะครับ เดียววาล์วแห้งเกินเครื่องร้อนด้วยนะ

22. ไม่ต้องกลัวเลยคับเพราะนํ้ามันเครื่องมันขึ้นหัวสูบพอดี อิอิ

23. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    อ่อๆๆๆมันมีตัวช่วยหวะ

24. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    เห็นว่ามีน้ำมันเลี้ยงวาล์วด้วยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้