E20 สบายๆ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Nuttawit Nymph Pungsuwan, 24 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    E20 สบายๆ

1. igikg9b,wfhg]psiv8iy[ruj

2. รถเราเติมได้เลยหรอครับพี่

3. ต้องปรับเปลี่ยนนิดหน่อยคับ

4. Worawot Piyajan

Worawot Piyajan Guest

0
    0
    0
    ปรับอย่างไงครับ มาแชร์ๆๆๆกันหน่อย

5. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
  6. อิอิ ต้องปรับ การจ่ายน้ำมัน กะปรับไฟ มั้งนะครับ อิอิ

7. เหมาะสำหรับ การเติมแล้วใช้งานปกติ คือ ไม่ได้เติมทิ้งไว้ ในถังแล้วใช้แก๊สนะ

8. มะนาวผมได้มั๊ยคับ พี่นิว

9. ปรับเรื่อง ท่อยางน้ำมันทั้งระบบให้รองรับ e20 ครับ แต่ต้องทำความเข้าใจกับมันก่อนนะครับว่า e20 เป็นพลังงานทางเลือกนะ

10. ใครสนใจ โทรมาถามได้นะครับ ตอบในนี้ยาว

11. เค้าก็เคยใช้ อิอิ

12. San Tangngamjit

San Tangngamjit Guest

0
    0
    0
  13. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    ถ้าไม่เปลี่ยนจะเกิดอะไรขึ้นนอกจากสายน้ำมันครับ

14. งง คำถามครับ

15. rพี่คับ อียี่สิบ มันถูก กว่าโซฮอเก้าหนึ่งไม่กี่บาทนิคับ

16. คุณสมบัติ ของน้ำมันตัวนี้เป็งไงบ้างคับ

17. ถ้าต้องเติม อียี่สิบ ผมว่าเติม โซฮอเก้าหนึ่งไม่ดีกว่าหรอคับ

18. แล้วถ้าเป็น อีแปดห้าพี่ว่าไงบ้างคับ

19. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
  20. อ่าพี่ต้อง แยกให้ออกระหว่าง ค่าออกเทน กับ ชนิดเชื้อเพลิง ครับ

21. Worawot Piyajan

0
    0
    0
  22. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    คือถ้าผมไม่เปลี่ยนสายน้ำมันจะเกิดอะไรขึ้น

23. ค่าออกเทนคือ สารต้านทานการน๊อคของเครื่องยนต์ ออกเทนนัมเบอร์ 95 ขึ้นไปเป็น เป็นที่ต้องการของเครื่องยนต์sr20 ครับ ส่วน E10 E20 E85 E100 เป็น ส่วนผสมของเอทานอลในร้อยละต่อปริมาณของน้ำมันเชื้อเพลิงครับ

24. ส่วนผสมของน้ำมันแก๊สโซฮอลล์ 95 โซฮอลล์ คือ เบนซิน91 ผสม เอทานอล10% แล้วเติมสารต้านทานการน๊อคจาก91 เป็น 95

ส่วน e20 คือ เบนซิน 91+เอทานอล20% +สารต้านทานการน๊อคไปเป็น 95 ( ป.ต.ท.เป็น 98นะ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้