พี่ครับ ผมอยากทราบเรื่องท่อไอเสียครับ พอดีปลายท่อไอเสียผมมันผุแล้ว...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Worawot Piyajan, 25 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Worawot Piyajan

Worawot Piyajan Guest

0
    0
    0
    พี่ครับ ผมอยากทราบเรื่องท่อไอเสียครับ พอดีปลายท่อไอเสียผมมันผุแล้ว ผมจะเปลี่ยนจะเอาใหม่หรือว่ามือ2ดีครับ เอาแบบเงียบๆนะ แล้วเนื่องจากรถเรามันนานแล้วท่อไอเสียมันก็ต้องอุดตันบ้างแล้วมันจะทำให้แรงเครื่องลดลงบ้างหรือเปล่าครับ

2. Worawot Piyajan

Worawot Piyajan Guest

0
    0
    0
    เงียบจัง

3. Metha Pongpapai

Metha Pongpapai Guest

0
    0
    0
    ของผมเปลี่ยนใหม่ทั้งเส้นเลยคับ ตั้งแต่คออ่อน ยันปลายท่อ(เอาหล่อ ^^a) ทำมาราวๆ 6000บาท ได้คับ เพราะตอนซื้อมามันผุๆ แล้ว ส่วนตัวผมคิดว่าทำทั้งชุดก็คุ้มดีนะคับใช้มา 4ปี แล้วล่ะคับ.. ส่วนเรื่องแรงเครื่องรอพี่ๆ เขามาตอบนะคับ

4. อืม... ยังไงของใหม่ก็ย่อมดีกว่า ไม่ยึดติดในยี่ห้อ สำนัก เอาของใหม่ ของไทยเราเนี่ย ดีกว่าแน่ๆ แต่ถ้าจะเอายี่ห้อ สำนัก ก็ต้องไปลองเขย่าเองครับ ส่วนท่อจะเอาเงียบ ก็เลือกใส้เกลียวเยื่อง เงียบกว่าใส้ตรง ส่วนถ้ารถเป็นเกียร์ออโต้ ใส้ย้อน น่าจะโอกว่า และถ้าต้องการเงียบ ใส่หม้อพักกลางด้วยนะ. ..

5. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    ทำใหม่ ขนาดเดิม รูปแบบเดิม จบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้