โอม.... ขอให้แรง โอม.... ขอให้แซง โอม.....ขอให้วิ่งฉิว

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Vasan Fon, 12 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vasan Fon

Vasan Fon Guest

0
    0
    0
    โอม.... ขอให้แรง โอม.... ขอให้แซง โอม.....ขอให้วิ่งฉิว

2. รเป็นไรคับพี่

3. Vasan Fon

0
    0
    0
    เปลี่ยนเกียร์เอา CVT ลง เอา เกียร์ SR ออโต้ใส่น่ะ

4. ทำมัยหรอคับ

5. ผมก้ออยากขับเกียร์ออโต้ เหมือนกันคับ แต่เค้าบอกว่าเครื่องตัวนี้จะมีปัญหา คับ

6. Vasan Fon

0
    0
    0
    เครื่องไม่มีหรอกส่่่่วนใหญ่เป็นที่เกียร๋์น่ะครับ

7. เอาเกียร์ sr ใส่ได้เลยหรอคับ

8. Vasan Fon

0
    0
    0
    น่าจะได้นะครับ เห็นพี่เค้าทำหลายคันแล้วน่ะ

9. Vasan Fon

0
    0
    0
    เชียงใหม่หนาวรึยังครับ พรุ่งนี้จะได้ใส่เสื้อกันหนาว

10. ตอนเช้าอากาศเย็นคับ สายหน่อยก้อร้อนคับ

11. Vasan Fon

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ วันนี้เดินทางเย็นๆ

12. คับพี่ เดินทางปลอดภัยคับ

13. Vasan Fon

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

14. คริคริ................................อิอิ ที่แท้พี่แสนมีแฟนอยู่เจียงใหม่ อิอิ

15. NAe Pran Pvs

NAe Pran Pvs Guest

0
    0
    0
    ผมเคยไปอ่านเจอมา ว่าถ้าเครื่อง sr neo vvl ต้องชนกะเกียร์ cvt เท่านั้นไม่ใช่หรอคับ แล้วก้ต้องมีหน้าปัดมาด้วย... หรือที่ผมรู้มามั่วหว่า

16. Arm Emotion

Arm Emotion Guest

0
    0
    0
    ค่าเสียหายเท่าไรครับทั้งหมด เครื่อง+วาง จะได้ปลุกผี

17. อ่า เครื่อง neo vvl นั้น เดิมๆก็ เป็นเกียร์ cvt อยู่แล้วครับ แต่มักเกิดปัญหา กระตุ๊ก กระดุ๊ก กระดิ๊ก ไม่นิ่ง ทั้งรอบเครื่องและ เกียร์มีอาการอยาก กลับ บ้านเกิดบ่อย นานๆเข้าทำให้เจ้าของที่เป็นชาวไทยนั้น อาร่มภ์เสีย หรือ เร่งแซง ไม่พ้นซาเล้ง อันตราย จึงต้องหันไปพึ่ง กับเกียร์ออโต้ หรือเกียร์ธรรมดา ซะเพื่อ หนีปัญหา ครับ ยาวไหม อิอิ

18. NAe Pran Pvs

0
    0
    0
    ผมอ่านไหวคับพี่นิว ความรู้จากผู้มีประสบการณ์ ผมต้องเก็บเกี่ยวจากพวกพี่ๆ นี่แหละคับ :D

19. NAe Pran Pvs

0
    0
    0
    แล้วถ้าใช้นานๆ จะมีปัญหาป่าวคับพี่นิว แบบว่าถ้ากล่องสมองควบคุมมาเปนชุดของ neo vvl cvt แล้วชนเกียร์ออโต้ 4 สปีด .. หรือว่ามันไม่เกี่ยวกันอะคับ

20. Vasan Fon

0
    0
    0
    เดี๋ยวเสร็จแล้วจะถ่ายรูปมาโชว์นะครับ

21. Vasan Fon

0
    0
    0
    ไม่รู้ว่าจะตีเฮดเดอร์ได้ใหม่ครับ

22. อยากขับเกียร์ออโต้แลัวคับ

23. Vasan Fon

0
    0
    0
    เอาเลยครับ พออายุมากขึ้นไขข้อก็ไม่ค่อยดี ขับรถจะได้สบายๆ

24. แก่.................................แว้ว................แรงอะ

25. รอดูของพี่ก่อนคับ ไว้เป็นแนวทางคับ ช่วงนี้ตังค์หายากคับ

พี่กฤษดา............มีคนตามหาตัวอยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้