ถามผู้รู้หน่อยคับ D15Bวิ่งไกลๆเครื่องกระตุกแล้ววูบหายเป็นระยะๆ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Fordminor, 2 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fordminor

Fordminor New Member Member

3
    0
    0
    ผมใช้D15B เกียร์ธรรมดา เติม95แก๊สโซฮอล์ วิ่งความเร็ว100-120 ได้ประมาณ 30 กว่าโล เครื่องเริ่มร้อนจะมีอาการสะดุด กระตุกๆ แล้ววูบหายเป็นระยะๆ เหมือนเครื่องติดๆดับๆ ดูความร้อนก็ปกติ เลยจอดเข้าข้างทางแล้วเร่งเครื่องดูก็ยังวูบๆอยู่เหมือนเดิม ใครรู้ช่วยหาสาเหตุให้หน่อยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ:confused:

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    เช็คหัวเทียน สายหัวเทียน คอยล์ ปั๊มเบนซิน กรองเบนซิน ถ้าไม่ได้เปลี่ยนนานแล้วก็เปลี่ยนเลยครับ ถ้ายังไม่หาย ต้องเช็คละเอียดครับ

3. Toto

Toto New Member Member

42
    1
    0
    ผมก็เป็นเลยไม่กล้าขับไปไกลๆเลย ติดไฟแดงที เ ป็นเรื่องดับเลยครับอายก็อาย
    ดันรถเหนื่อยก็เหนื่อย เปลี่ยนคอยล์แล้ว เดี๋ยวคงต้องดูอย่างอื่นต่อไปทอย่างที่พี่ๆบอกมา
    ช่วงนี้ไม่ได้ขับไกลเลยไม่ค่อยมีปัญหา
    " ขับไกล อากาศร้อน ดับทู้กที"

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้