รบกวนขอถามพี่ๆ ที่ใส่ล้อขอบ 17 หน่อยนะคับ.. รถพี่ๆ เซ็ทโช๊คแข็งกันมากมั้ยคับ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Metha Pongpapai, 31 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Metha Pongpapai

Metha Pongpapai Guest

0
    0
    0
    รบกวนขอถามพี่ๆ ที่ใส่ล้อขอบ 17 หน่อยนะคับ.. รถพี่ๆ เซ็ทโช๊คแข็งกันมากมั้ยคับ ของผมรู้สึกมันแข็งมาก กำลังจะไปอัดใหม่อีกรอบเอาเป็นแบบกึ่งแก๊ซแล้วพับซุ้ม แต่ก็ไม่รู้ต้องอัดระดับไหนเลยลองมาสอบถามข้อมูลคับ

2. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    Shock Ab ผมนิ่ม

3. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    Shock Ab นี่คือชื่อยี่ห้อรึป่าวคับพี่โต้ง

4. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    Shock Absorber ครับ

5. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    ผมลองไปอ่านข้อมูลในเน็ตมาแล้วคับ.. Shock Ab หมายถึงโช๊คกึ่งแก๊ซใช่มั้ยคับ แล้วระดับโช๊คที่พี่โต้งใส่อยู่นี่มันกระแทรกชนขอบซุ้มล้อมั้ยคับ ล้อของผมมันจะล้นออกมานิดนึงอะคับ

6. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    Shock absorber คือ shock absorber จะแบบแก๊ซ หรือน้ำมัน มันก็คือ shock Ab ทั้งหมด ล้นล้น ติดซุ้ม แล้วมาแก้ปัญหาที่ shock Ab มันแก้ถูกจุดไหมครับ???

7. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    แห๊ะๆ ๆ พอดีผมกำลัง(ปวดหัว TT TT)กับเรื่องนี้นี่แหละคับพี่โต้ง งั้นถ้าผมอยากให้โช๊คมันนิ่มลง ผมก็แก้ปัญหาได้อย่างเดียวคือต้องพับซุ้มและแบ๊ะล้อหลบเอาเท่านั้นใช่ไหมคับ

8. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    ต้องไล่ตั้งแต่เลือกล้อแล้วล่ะครับ อิอิ

9. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    อิอิ.. ตอนนั้นได้ของถูกมาคับ เลยเอามาลองสักหน่อย แห๊ะๆ ๆ

10. Sukitt Passakul

0
    0
    0
    shock-ab ที่ไม่ standard ทำมาเพื่อใส่รถที่ใส่ล้อใหญ่ขึ้น ส่วนใหญ่จะกระด้างขึ้น แต่ไม่ได้หมายความว่ารถโหลดเตี้ย หรือ ล้อโต ต้องกระด้าง เพียงแต่ผู้ผลิตดันผลิตแต่ของที่กระด้างขึ้นมาแค่นั้นครับ

11. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    แล้วแบบนี้ผมใส่ของอะไรดีหละคับ.. ผมต้องการ(นิ่มที่สุด*ที่พอจะนิ่มได้)โดยที่มันจะไม่ชนกับขอบซุ้มล้ออะคับ บอกตามตรงนะพี่ผมไม่รู้เรื่องเลยคับ แห๊ะๆ ๆ

12. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    ถามเป็นสูตรสำเร็จเลยดีกว่าคับ ฮ่าๆ ๆ

13. Sukitt Passakul

0
    0
    0
    @Yingyos Sookchai Shock absorber คือ shock absorber จะแบบแก๊ซ หรือน้ำมัน มันก็คือ shock Ab ทั้งหมด ล้นล้น ติดซุ้ม แล้วมาแก้ปัญหาที่ shock Ab มันแก้ถูกจุดไหมครับ???

14. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    คือ.. ตอนนี้ผมเซ็ทแบบแข็งมันเลยยังไม่ติดคับ แต่ที่ผมอยากทราบคือมันพอจะมีโช๊คของตัวไหนบ้างคับที่พอจะนิ่มที่สุด ในระดับที่เวลากระแทกแรงๆ แล้วมันจะไม่ติดขอบซุ้มอ่าคับ คือถ้ามันไม่มีผมก็จะได้ไปพับซุ้มกับแบ๊ะล้อหลบเอาแทนคับ

15. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำด้วยนะคับ -/\- บางคำถามผมอาจจะถาม งงๆ นะคับ ..แห๊ะๆ อย่างที่บอกอ่าคับผมไม่รู้เรื่องเลยจิงๆ คับ TT TT

16. โช๊ค standard นี่แหละครับ เหมาะกับรถที่สุดแล้ว...

17. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    แก้ให้หายคือเปลี่ยนล้อที่มันจะเข้าไปอยู่ในซุ้มได้โดยไม่ติดอะไร

18. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    ขอบคุณมากคับพี่โต้ง มันแก้ยังไงอ่าคับ คือผมต้องเปลี่ยนล้ิอเหรอคับ หรือว่าว่ามีวิธีอื่นอีกไหมคับ แล้วถ้าผมแบ๊ะล้อนี่มันจะผลเสียรึป่าว กับอีกทางที่ผมคิดไว้คือรองโช๊คให้สูงขึ้นคับ

19. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    @ว่าที่ ร.ต. กิตติพล จันทวงศาทร >>ผมกำลังคิดอยากใส่ล้อเดิมเลยละคับ CLASSIC ดี พ่นสีใหม่ใส่น็อตแต่งก็น่าจะแหล่มคับ ^^a

20. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    หนุนสปริงก็สูงโย่ง ทำสปริงให้ไม่ยุบเลยก็เกวียน นะครับ ปัญหาโลกแตก....

21. ที่ว่าติดเนี่ย มันหลายประเด็นนะครับ ความสูงต่ำของโช๊ค อ๊อฟเซ็ตล้อ หน้ากว่าล้อ แต่ทางที่ดี แบนไปทางแข็งสักนิดก็โอครับ แต่ถ้าไม่โหลด ก็ไม่น่าติด แต่เวลาไปทำโช็ค ร้านมักตัดสปริง เพื่อให้แข็งขึ้น...

22. ไม่สนใจล้อพี่นิวเหลือครับ... พี่วาก็สวย. .. มีตังค์นะ เหนี่ยวไปแล้ว

23. NAe Pran Pvs

NAe Pran Pvs Guest

0
    0
    0
    ถ้าล้อใหญ่แล้วโช้คนิ่ม เวลาขึ้นหนอนมันไม่เด้งขูดซุ้มหรอคับ

24. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    ผมก็ติดแบบพี่หลงแหละคับ

25. Sukitt Passakul

0
    0
    0
    shock-ab แข็งขึ้น มันไม่ใช่คำตอบที่ตรงของปัญหาคุณครับ คุณไม่ได้แก้ที่ต้นตอของปัญหา คุณจะแก้ที่ต้นตอของมันก็ต้องเปลี่ยนล้อ แต่ถ้าคุณไม่แก้ที่ล้อคุณจะมาทำให้ ahock-ab แข็งขึ้นมันก็ได้ แต่คุณจะยอมรับปัญหาอื่นที่จะตามมาได้ไหม ผทคิดว่าคุณรับไม่ได้นะ เพราะคุณต้องการให้นิ่มนิ ถูกไหมครับ หรือคุณจะไปแบะล้ออะไรที่คุณว่ามา มันก็ไม่ใช่ทางแก้ที่ต้นตอเช่นกัน มันก็จะกลับไปที่เดิมคือ คุณรับได้ไหมกับปัญหาอื่นๆที่จะตามมา

ถ้าอ๊อฟ40 ไม่น่านะ ยิ่ง 42 น่าจะผ่าน แล้วถ้าไม่โหลด ยิ่งโอเลย แต่อ๊อฟ ปองศักดิ์ ผมว่าเกย์นะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้