ขอแชร์ความเห็นเรื่องไฟหน้าหน่อยสิครับ ผมใช้ซีนอน h4 แบบต่ำซีนอน สูงฮาโลเจน 12000k...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Tanachai Lhong Saosaeng, 31 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอแชร์ความเห็นเรื่องไฟหน้าหน่อยสิครับ ผมใช้ซีนอน h4 แบบต่ำซีนอน สูงฮาโลเจน 12000k กลางคืนมองไม่ค่อยเห็นเลย ว่าจะเปลี่ยนอยู่ เลยขอแชร์ความเห็นหน่อยครับ ผมแก่แล้ว สายตาก็ไม่ค่อยดี กลางคืนเนี่ย แย่เลย ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

1. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    Xenon อย่าเกิน 6000K จบตรับ

2. งั้น 4300k กะ 6000k ละคับ แล้วเคยมีคนบอกว่าไฟสูงเป็นซีนอน ไม่เวริค์จริงมั๊ย คนอิ่นๆละคับ ว่าไง

3. จิงๆก้อ 4300 6000 8000K ได้คร้าบ แต่เกินกว่านั้นจาไม่เห็น ไฟสูง Xenon จิงก้อไม่ได้ไม่ดี

4. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    4300 สีใกล้เคียงสีไฟติดรถโรงงาน ถนนดำดี 6000 สีขาวจัดๆ ถนนปูนดี ส่วนเรื่องไฟสูงต่ำ ขึ้นกับ focus ของหลอดกับโคมครับ

5. ผมถนัด ที่ 10000 k ครับ ใช้ทั้งสองคัน แบบว่ามองเห็นปกตินะ ส่วนตัวผมนะ ผมว่าอยู่ที่ความถนัด

6. ผมว่า6000Kก็กำลังดีนะครับ

7. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    ของผม 4300K เป็นซีน่อลทั้งไฟต่ำและสูง แต่โคมมันเองก็ฟุ้งกระจาย ก็ยังมองไม่ชัดแจ่มแจ๋วซะทีเดียว แต่ก็ยังดีกว่าหลอดไฟฮาโลเจนครับ

8. ของพี่เอ h4 slide ใช่มั๊ยครับ

9. Sukitt Passakul

0
    0
    0
    ใช่ครับพี่หลง

10. แล้วติดตั้งเอง ยากมั๊ยคับ เห็นว่าต้องมีรีเลย์

11. Sukitt Passakul

0
    0
    0
    ไม่รู็สิ แต่ผมไม่ได้ใส่ relay อะไรครับ ก่อนหน้าชุดนี้ก็เอาหลอด HKS ที่ได้มาจากปีใหม่หลายยยยปีมาแล้วจากพรี่อ๊อดมาใส่ ก็สว่างขึ้นครับ แต่ดันทำ fuse ขาด ขาไหม้ เลยต้องเอาซีน่อลชุดนี้มาใส่ ส่วนหลอด HKS ก็กลับไปใส่ที่ benz เหมือนเดิมครับ ก็ไม่ได้ทำอะไรกะสายไฟ ไม่ได้เพิ่มอะไร fuse ขนาดเท่าเดิมก็ไม่มีปัญหาขาดตามมานะครับ แต่ผมก็ไม่ได้วัดนะว่ามันใช้กระแสน้อยลงหรือปล่าว

12. ถามเค้า ถ้าจะซื้อหลอดใหม่ เป็น h4slide มาใส่ โดยใช้บาลาสเดิม เค้าว่าต้องเพิ่มรีเลย์อะคับ ดูวงจรแล้วไม่เข้าใจ กลัวเสียเงินฟรี

13. Sukitt Passakul

0
    0
    0
    ของใหม่ขายกัน 2200 เองนาเสี่ย H4 slide ง่ะ

14. หลอด 900 รีเลย์ 400 คับ

15. ก็คิดอยู่ อาจจะซื้อใหม่อะคัย

16. Sukitt Passakul

0
    0
    0
    นั่นอ่ะสิครับเสี่ย ต่างกันนิดหน่อยเองนา

17. คันขาวผมใส่ h4 สไลด์ ครับ ไม่เพิ่มรีเลย์ ทนมากขนาดจมน้ำล้างๆ ใส่เข้าไปใช้ได้ด้วย อิอิ

18. บาลาสดี มีชัยไปกว่าครึ่ง

19. Worawot Piyajan

Worawot Piyajan Guest

0
    0
    0
    4300k ++++

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้