อยากขอคำชีแน่ จาก ท่าน RT ทั้งหลาย

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย OriginalMan, 17 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OriginalMan

OriginalMan New Member Member

10
    0
    0
    ผม มี RT 81 อยู่ครับอยากทราบว่าจะบูรณะที่ไหนดีครับ ผมอยู่แถวมีนบุรี รถขับได้ครับ
    อยากให้เพื่อนๆแนะนำครับ ทำสี เนียนๆ แบบ ถูกแต่ดี อะครับ อิอิ หรือ อะไหล่ รถพวกนี้ หาซื้อที่ไหนครับ พวกยางรอบคันอะครับมันเปื่อยหมดแล้ว ประตูก้อ ไม่ค่อยสนิดมากนัก กระจกก้อหมุนลำบาก
    เพราะมันไม่แน่น และอื่นๆอีกมากมาย....ยังไงเพื่อนๆถ้ามีที่ไหนดีก้อบอกกันนิดนะครับขอบคุณครับ
    ถึงมันจะขี้เหล่ ในตอนนี้แต่ก้ออยากให้มันหล่อครับ ถ้าเป็นคนมันก้อคงแก่มาก เลยอยากให้เพื่อนๆ
    หาโรงบาลดีรักษา ให้มันแข็งแรง หล่อ เท่ แก่แต่ก้อ รักนะ อิอิ ขอบคุณครับ

2. ToToJaNg

ToToJaNg New Member Member

111
    1
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ

โบตั๋นน้อย ถูกใจสิ่งนี้
  3. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    ทำให่แจ่มๆเลยน้า

4. OriginalMan

10
    0
    0
    ทำสีประมาณเท่าไรครับ พี่น้อง ขอบคุณครับ

5. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ก็น่าจะประมาณ....

อยู่ที่ 30,000 บาทขึ้นไปนะ เพราะว่าของผมเนี่ยกำลังจะทำเหมือนกัน ว่าหมดฝนแวค่อยทำทีเดียว แต่ของผมจะอยู่ที่ 42,000 บาท เป็นสีตรานกแก้ว :D:cool:

6. Joule

Joule New Member Member

203
    0
    0
    อ่า ผมก็กำลังจะทำเหมือนกันครับ

7. OriginalMan

10
    0
    0
    ทำสีแพง กว่าราคา รถผม อีกครับ 555

8. OriginalMan

10
    0
    0
    ถ้า RT เราไปกันแบบนี้คงจะเท่ มากมายเลยครับ

9. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    รูปนี้แนวมากเลยครับอยากให้เป็นแบบนี้เหมือนกันอะครับ..........นับถือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

10. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    ค่าทำสีแพงแน่นอน แต่ถ้ารักมัก็จิ๊บจ๋อย ตอนผมทำสีรวมปะผุแบบไม่โดนหลอกนะคับ 75,000 บาทถ้วน ผมมีอู่สีอยู่แถวๆ ซ.นวลจันทร์ถูกแล้วเนียนดูเซฟผมได้

11. x kmit'l

x kmit'l New Member Member

265
    1
    0
    ถ้ารักรถก็ต้องลงทุนกันหน่อยคับ ของผมทำมา 85000+++ แปดปีแล้วคับ ก็ยังโอเคอยู่เลยคับ อู่อยู่บางนาคับ:cool::cool:

12. jaooh

jaooh New Member Member

233
    1
    0
    ผมทำเรื่อยๆ ค่อยๆจมกะมันไป แต่ก็มีความสุขครับ
    ไม่อยากคิดถึงราคาครับ กลัวรับไม่ได้ (นี่ยังไม่จบะเนี้ย)

13. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ก็โดยรวมแล้วก็หลัก20000 UP เลยนะครับผมก็อยากทำเหมือนกันเดี่ยวต้องหาข้อมูลก่อนดีก่า...............อิอิ

14. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ทำมันเหอะ ....ถ้ารักมัน แล้วคุณจะมีความสุข เรื่องทำสีผมทำมาแบบพอประมาณ 30000 - ส่วนอะไหล่อื่นๆ โทรหาคุณโตเลยครับ กูรูอาร์ที มีเกือบทุกอย่าง อิอิ

15. OriginalMan

10
    0
    0
    วันนี้มีเรื่องมาเล่า สู่กันฟังครับ วันนี้ขับรถลงคูน้ำมาครับ ไม่มีอะไรทำ 555 พูดแล้วก้อขำตัวเอง
    จริงๆแล้วรถผมเค้าอยากเข้าไปล้างอัดฉีดครับ 555 แล้วก้อไม่บอกกันดันพาเราลงคูน้ำซะได้ ขำๆนะครับ
    เรื่องจริงก้อ...อยากเตือนเพื่อนไว้ด้วยครับ เวลาขับรถอย่ามั่วก้มๆหาของหรือยิบนู้นทำนี้ ที่สำคัญอย่า
    ประมาณ ครับ ไม่งั้นจะเป็นแบบผม พอดีผมก้มหยิบกล่องแว่น หันมาอีกทีรถลงคลองไปครึ่งคัน+กับ
    ความตกใจเลย เลยตามเลยแถมเก็บต้นไม้หลวงมา 1 ต้น กรรมจริงๆ.....ว่าไปแล้วโชคยังดีที่ไม่
    ไปชนเสาไฟหรือคนเข้า และต้นไม้ที่ชนก้อต้นเล็กๆ + กับ รถรุ่นของพวกเราแข็งโป๊ก รถเลยไม่
    เป็นอะไรมากแค่ต้องไปดึงกันชนใหม่ และพี่ RT แกอยากไปอาบน้ำอัดฉัด แกคงจะลำคานขี้ดิน
    ใต้ท้องแก วันนี้แกเลยดูหล่อขึ้นมาเลยทีเดียว ก้อนับว่ายังโชคดี ครับ.....ที่ไม่เป็นอะไรมากกว่านี้

16. jaooh

jaooh New Member Member

233
    1
    0
    รถน่ะซ่อมได้ แต่ถ้าคนเป้นอะไรไปนี่ซ่อมยากนะครับ

คงไม่เป็นอะไรมากใช่มั๊ยครับไม่ได้บาดเจ็บอะไรใช่มั๊ยครับ

17. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ใช่แล้วอย่าประมาท

เพราะว่าเผลอนิดเดียวอาจทำให้ทั้งเสียทรัพย์และเสียชีวิตและนะคร๊าบบ.... :D:cool:

18. OriginalMan

10
    0
    0
    ครับไม่เป็นอะไรมากครับ ขอบคุณครับ .......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้