rover 220 turbo รอบไม่คงที่

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย title, 3 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. title

title Guest

0
    0
    0
    ใครใช้Rover 220 แล้วมีปัญหารอบไม่นิ่งบ้าง บางที 3 พันรอบ บางทีก็ไม่ถึง 1 พันรอบ ขับแล้วเปิดแอร์ก็ไม่ได้ บางทีก็รถดับเพราะรอบต่ำมาก บางทีก็รอบค้างที่ 3 พันรอบ เปลี่ยนกล่องกับลิ้นปีกก็ไม่หาย
    ใครรู้ช่วยตอบด้วย

2. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    .........

รอบมันสวิงไช่เปล่าไม่รู้นะ อาจจะเป็นตัวชดเชยรอบเครื่องกับตัวชดเชยแอร์ก็ได้ คือว่าสตาร์ตอนเช้าๆชอบเป็น และพอเปิดแอร์รอบก็พุ่งไปหลายพันรอบเลยละ แต่เดี๋ยวก็ลง แล้วไอ้ที่รอบมันต่ำก็เพราะว่าเราเห็นรอบมันสูงเราก็เลยจูนรอบมันลงมาไช่ไหมละ มันเหมือนเรากำลังหลอกเครื่องยนต์ตัวเองอยู่ ถ้าอาการนี้ จูนได้ครับ ส่วนใหญ่จะเป็นที่ตัวชดเชยแอร์ ผมเคยเป็น แต่เป็นH22Aนะ

3. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    พวกสายไฟอะป่าววคับสายไฟที่เข้ากล่องอะ อาจจะขาดในก้ด้ายนะ มันเก่าแล้วอาจกรอบด้าย รถผมก้เคบรอบเครื่องไม่ค่อยคงที่นะ แต่เปลี่ยนกล่องแล้วหายอะรถผมก้เครื่องเหมือนคุนนนะแต่แค่ไม่มีเทอโบ แล้วก้ไล่ดูเซนเซอร์ต่างๆของเครื่อง อารายประมานนี้อะยังคับมีเซนเซอร์ไม่กี่ตัวนะลองไล่ดู

4. maesai

maesai New Member Member

20
    0
    0
    ล้างแอร์โฟลว์ดูละยังครับ
    ลองซื้อน้ำยาล้างของฟิลลิปมาล้างดูครับ
    เป็นกระป๋องสเปรย์สีแดงหรือฟ้าจำไม่ใด้แล้วครับ
    เป็นน้ำยาล้างหน้าคอนแทคอุปกรณ์อิเลคโทรนิค ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้