ช่วยวิเคราะห์ปัญหาให้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย [email protected], 23 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cp_chin69@hotmail.com

[email protected] New Member Member

318
    74
    0
    เมื่อเช้าขับมาทำงาน มีอาการอย่างนี้ครับ เวลาขับจะเหยียบคันเร่งลากรอบได้ไม่สุด พอรอบขึ้นไปที่ 2000 รอบ จะมีอาการสะดุดแบบ ตื้อๆ คล้ายจะเหยียบไม่ออก เปลี่ยนไล่เกียร์อื่นตามสเต็ป ก็ยังมีอาการเหมือนเดิม ไม่ทราบเกิดอะไรขึ้นครับ เพราะอากาศเย็นหรือป่าวครับ พอจอดรถลองฟังเสียงเครื่องก็จะคล้ายๆมีอาการสะดุดบ้างครับ ปกติจะลากรอบได้ยาวขึ้นตอนนี้ลากไม่ได้เลยมันจะมีอาการเหมือนที่กล่าวไปนะครับ (มีผลการกรองเปลือยหรือป่าวนะ) เครื่อง E-15 หัวฉีดครับ

sunny_green ถูกใจสิ่งนี้
  2. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    ผู้รู้มาตอบหน่อย

3. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    คลัชลื่นหรือเปล่าครับ มีอาการใช้รอบสูงกว่าปกติมั้ยครับ

ประมาณว่ารอบดูมากเกินกว่าที่เคยเมื่อใช้ความเร็วในระดับเดียวกัน

ตรวจเช็คผ้าคลัชดูครับ

อีกอาการที่เป็นไปได้คือ ใส้กรองเบนซินอาจจะตันนะครับ เพราะอาการที่ว่ามานี่ ตรงกับอาการกรองเบ็นซินหมดอายุ

อันนี้น่าเปลี่ยนสุดเพราะไม่แพงครับ

กรองเปลือยไม่น่าจะเกี่ยวเพราะทำให้กินง่ายถ่ายคล่องมากขึ้น น่าจะได้กำลังมากขึ้นมากกว่า

4. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    แอร์โฟล์ยังสุขภาพดีอยู่หรือเปล่าครับ ลองเช็คดู:D

DaySpeed, โบตั๋นน้อย และ SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  5. cp_chin69@hotmail.com

[email protected] New Member Member

318
    74
    0
    ขอบคุณครับ เสาร์นี้จะเอาไปซ่อมหน่อยนะครับ พี่ติ่ง

6. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    สายหัวเทียนรั่วหรือป่าววว

DaySpeed ถูกใจสิ่งนี้
  7. rz1

rz1 New Member Member

9
    10
    0
    ลองดูระบบ ไฟ หัวเทียน พวกนี้อ่ะคับ

ปราบเซียนมาเยอะเเล้วอ่ะ

8. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    E15 หัวฉีดเหรอครับ ผมอยากเห็นอ่า กวนดูรูปหน่อยนะครับ
    ผมว่าลองไล่ระบบจุดระเบิดดูครับ สายรั่วมั้ย หัวเทียนบอดอ๊ะเปล่า

9. cp_chin69@hotmail.com

318
    74
    0
    ขอบพระคุณทุกๆคำแนะนำครับได้เรื่องอย่างไร จะมาเฉลยให้นะครับ พี่ๆทุกคน

10. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ไป วัน ไหน

ไป วัน ไหน

ถ้า วันนี้ เดี๋ยว เจอ กัน

11. cp_chin69@hotmail.com

318
    74
    0
    วันเสาร์นี้ 30/05/51 เวลา 8.00 น. ถึง ร้านพี่ติ่งแน่นอนครับ (คงต้องลากไปนะครับ สตาร์ทไม่ติดแว้ววว แบตหมดแว้ววว)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้