พี่ๆ ครับ ถามนิดนึง เบาะหลังแวน ระหว่างรุ่น Top กับ Low มันต่างกันยังไง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย แค่อยากบอกว่ารัก ดื้อนะ, 30 ธันวาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆ ครับ ถามนิดนึง เบาะหลังแวน ระหว่างรุ่น Top กับ Low มันต่างกันยังไง บอกที่ครับรบกวนด้วย

1. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ถ้าเบาะตัวบ้านเรา ไม่มีหมอน และที่วางแก้ว ผ้าธรรมดาไม่สีลวดลาย

2. ถ้าจำไม่ผิด ตัว Low จะพับเบาะเรียบไม่ได้ครับ

3. พับเรียบไปข้างหน้า หรือข้างหลังครับ แล้ว ข้อดี ข้อเสีย ยังไงครับ

4. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    พับเรียบไปข้างหน้าได้ทั้งสองรุ่นครับ ต่างกันที่ตัวท๊อปเอนนอนไปข้างหลังได้ครับ :)

5. ตามที่แจ๊คกับพี่ดิวบอก นี่นคือความแตกต่างระหว่าง ตัวญี่ปุ่นกับตัวบ้านเราครับ

6. แต่ถ้าตัวบ้านเรา ระหว่างตัว top กับ low คือ ตัว top จะมีกลไกล๊อคเบาะเมื่อพับไปด้านหน้าทำให้พื่นที่ด้านหลังเรียบ ส่วนตัว low พับได้เช่นกัน แต่ ล๊อคไม่ได้ ทำให้พับเรียบไม่ได้ หากจะนำเบาะตัว top มาใส่ ต้องทุบพื้นบริเวณที่ยึดเบาะ เพราะไม่ได้เว้นที่ว่างสำหรับกลไกมาให้ ข้อแตกต่างอีกอย่างคือ ตัว top เบาะเป็นกำมะหยี่ ส่วนตัว low เป็นหนังเทียมครึ่งนึง

7. ปล. เบาะแวน ไม่ว่า รุ่นใดๆ พับไปด้านหลังไม่ได้ครับ ยกเว้นปรับระดับความเอนได้ 2 ระดับในรุ่น top ญี่ปุ่น

8. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ตัวLow จะมีตัวยึดพนักพิงเบาะติด อยู่ที่ ตัวถัง ด้านซ้าย ขวา มีตัวดึงอยูบนพนักพิงเพี่อพับเบาะให้ราบไปข้างหน้า เวลาต้องการใช้พื้นที่ได้ ส่วนตัวTop จะมีตัวปรับเบาะให้เอนได้ พับได้ ติดอยู่ที่เบาะเลย นั่งสบายกว่าครับ (ตัวบ้านเราทั้งสองรุ่น)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้