ผ้าเบรคหน้าสกายลาย กับเบรคหลังU12 ใครเคยเปลี่ยนบ้างครับ สนนราคาเท่าไหร่ วันนี้งานเข้า...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Tanachai Lhong Saosaeng, 19 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ผ้าเบรคหน้าสกายลาย กับเบรคหลังU12 ใครเคยเปลี่ยนบ้างครับ สนนราคาเท่าไหร่ วันนี้งานเข้า เบรคแล้วจมหาย แต่อยู่ ถึงบ้านเปิดฝากระโปรงดู น้ำมันเบรคหาย.... พระเจ้า ซื้อมาเติมแล้ว เบรคก็ยังจมเหมือนเดิม พรุ่งนี้ว่าจะไปให้ช่างไล่น้ำมันเบรคใหม่ ...รบกวนด้วยครับ

1. เช็ครั่วยังคับเสี่ย อาจจะไม่ใช่ผ้าเบรคหมดก็ได้นะคับ

2. ยังคับ... ยังไม่ได้เช็ค แต่ผ้าเบรคนานมากแล้ว

3. ถ้ารั่ว เติมไปใหม่ก็ต้องพร่องหายสิคับ ถูกมั๊ยคับ

4. ของผมเป็นน้ำมันเบรคไม่พร่องคับ ลูกยางแม่ปั๊มมันกักน้ำมันไม่ได้คับ มันรั่วอยู่ข้างในแม่ปั๊มอะคับ ที่เติมไปไล่ลมเบรคยังคับ

5. ยังคับ คนเดียวไล่ไม่เป็น

6. คับเสี่ย ส่วนราคาผ้าเบรค รอพรี่ๆท่านอื่นนะคับ แหะ แหะ

7. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ผ้าเบรคหน้า Sky มีตั้งแต่ราคา 1400฿-10000฿ ครับ ผ้าเบรคหลัง U12. มีตั้งแต่ 900฿-2400฿ ครับ

8. เอาถูกๆก็พอครับ พอจะมีรหัส หรือเบอร์มั๊ยครับ ไปร้านจะได้บอกได้ถูก

9. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    มีเบอร์ของ Bendix กับ N brake นะ - ผ้าเบรคหลัง U12 = NDB 1166 - ผ้าเบรคหน้า sky = NDB 1170

10. ขอบคุณครับ

11. ผ้าเบรคหน้าผมเห็นในเวปขายอยู่650อ่ะครับเป็นผ้าเบรคเกรดกลางๆ ยี้ห้อ rokbul เบรคหลังไม่แน่ใจครับ

12. ถามแบบโง่ๆหน่อยคับ ไม่รู้จริงๆ ผ้าเบรคกล่องนึงนี่ ทั้งชุดซ้าย-ขวาเลยมั๊ยคับ หรือแค่ข้างเดียว

13. ซ้าย/ขวาครับ

14. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    อยู่คนเดียวก็กระบอกฉีดยาครับเสี่ย ไล่ลมไป

15. ทำไงอะพี่เอ อยากรู้เหมือนกัน

16. เบนดิค เมทัลคิง ไทเทเนี่ยม 16-1700 บาท หลัง หลังผมให้ของ อากิโมโน่ 1300 บาท

17. Sukitt Passakul

0
    0
    0
    ก็เอากระบอกฉีดยาดูดไงคร้าบ ไม่ต้องนั่งเหยียบ

18. เท่ากับ 1 กล่องมี4ชิ้น ซ้าย 2"ขวา2 ใช่ปะคับ

19. Sukitt Passakul

0
    0
    0
    ถูกต้องคร้าบ

20. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ดูดบ๊วบๆ เลยนะ

21. Sukitt Passakul

0
    0
    0
    หรือจะดันดึ๊บๆก็มีให้เลือกนะคร้าบ อิอิ

22. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ด๊วบๆบ๊วบๆดึ๊บๆ

23. นึกว่ากล่องนึงมี 3 ชิ้นอะคับ ไม่เคยซื้อจริงๆ วันนี้ไปไล่อากาศมา ปกติแล้ว คาดว่าน่าจะลืมดูน้ำมันเบรค จนหายหมด แต่ไงก็คิดว่าน่าจะต้องเปลี่ยนผ้าเบรคคับ กะจะเปลี่ยนซีลแม่ปั๊มด้วย

ชุดซ่อมหน้า สกาย 8-900 บาท หลัง มีชุดซ่อม 7-800 บาท ถ้าลูกสูบเป็นตามดก็จบ อิอิ ทราบนะ อิอิ55555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้