ขอรบกวนบอร์ดนิดครับ พอดีได้วิทยุมาแล้วไม่มีปลั๊กหลัง ผมจะต่ออย่างไรดี

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย tongmoun, 3 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tongmoun

tongmoun New Member Member

63
    24
    0
    รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ พอดีได้วิทยุมาแล้วไม่มีปลั๊กหลังมาด้วย อยากทราบว่าขาไหนต่อสายไฟ ขาไหนต่อสายลำโพงครับ วิทยุ sony รุ่น XR-F5100

2. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    คงต้องไปหาปลั๊กมาแหละครับ ของแต่ละยี่ห้อก็ไม่เหมือนกันด้วย แล้วบางทียี่ห้อเดียวกันก็ต่างกันก็มีครับ ถ้าไม่มีปลั๊กหลังเครื่องมันก็ทำอะไรไม่ได้อ่ะครับ

3. tongmoun

tongmoun New Member Member

63
    24
    0
    อย่างงี้ผมสามารถเอาไปให้ที่ร้านเขาทำได้ไหมครับ หรือว่าผมต้องไปทวงปลั๊กหลังใหม่:p

4. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    ถ้าทวงได้ก็ดีไปครับ แต่ถ้าไม่ได้จริงๆก็ต้องพึ่งทางร้านประดับยนต์ ซึ่งส่วนใหญ่เค้าก็จะพอมีเหลือนะครับ แต่ต้องดูว่าฟร้อนยี่ห้ออะไร แล้วหาร้านที่เน้นขายฟร้อนยี่ห้อนั้นล่ะครับ

5. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ถ้าไม่มีปลัก และหาไม่ได้จริงๆ ลองไปที่บ้านหม้อ ครับ ร้านรุ่งเซอวิส บอกเค้าให้เชื่อจyhมสายออกมาให้หน่อย ไม่น่าเกิน 200-ครับ ลองดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้