มีเพื่อนๆ ท่านใดใช้ NV Cab และมีลูกเล็กบ้าง ติดคาร์ซีทกันแบบไหนครับ ผมอยากจะวางใน Cab...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kai Pakdeepong, 3 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kai Pakdeepong

Kai Pakdeepong Guest

0
    0
    0
    มีเพื่อนๆ ท่านใดใช้ NV Cab และมีลูกเล็กบ้าง ติดคาร์ซีทกันแบบไหนครับ ผมอยากจะวางใน Cab จะได้นั่งกับแม่ แต่ไม่รู้วางโมแบบไหน เพื่อนๆ โปรดชี้แนะด้วย

2. Aun Aun

Aun Aun Guest

0
    0
    0
    คืออะไรเหรอ คาร์ซีท

3. Pae MywayMylife

Pae MywayMylife Guest

0
    0
    0
    ที่นั่งเสริมสำหรับเด็กเล็ก ตอนขับ nv กระบะ ผมยึดติดกับเบาะหน้าตลอด จนเลิกใช้อ่ะครับ

4. Aun Aun

Aun Aun Guest

0
    0
    0
    อ่อ...ครับ..เข้าจัยแล้วครับ

5. Kai Pakdeepong

0
    0
    0
    กลัวเขาไม่ชินด้วยครับ ปกติแม่เขาอุ้มตลอด ตอนนี้ครบขวบซนมากสู้แรงไม่ไหว เลยคิดอยากจะใช้เวลาเดินทางไกลจะได้ไม่เหนื่อยอุ้ม

6. Pae MywayMylife

Pae MywayMylife Guest

0
    0
    0
    ตอนลูกคนโตผมเล็กๆ เคยพานั่งคาร์ซีทไปหาหมอที่โรงพยาบาลไปกันสองคน ตอนรถวิ่งก็นั่งได้ปกติ ขึ้นทางด่วนฝนตกรถติด...มันร้องกระจาย ร้องๆๆ จนสุดท้ายต้องปลดคาร์ซีท พามานั่งตัก จำได้แม่น ทุลักทุเลมาก ไฟเลี้ยว ไฟฉุกเฉิน ที่ปัดน้ำฝน เล่นทุกอย่าง เกียร์ธรรมดาไม่เท่าไหร่ พวงมาลัยธรรมดาอีกต่างหากเลี้ยวมือเดียว กำลังเลี้ยวลูกเอาขาแหย่พวงมาลัยกว่าจะถึงโรงพยาบาลตั้งแต่วันนั้น พอเลย...เลิกใช้ ฮ่าๆ

7. Kai Pakdeepong

0
    0
    0
    สงสัยต้องเปลี่ยนเป็น NV Van ซะแล้วกระมัง แค่นั่งหน้ากับแม่จ้องจะเล่นคันเกียร์(ออโต้)อยู่เรื่อยเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้