ร้องจนรำคาญ ถอดทิ้งซะเลย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Paul Chanatuth, 1 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Paul Chanatuth

Paul Chanatuth Guest

0
    0
    0
    ร้องจนรำคาญ ถอดทิ้งซะเลย

2. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    เอิ้กๆ เอางั้นเลย

3. Paul Chanatuth

0
    0
    0
    ไม่เป็นอันขับรถอ่ะพี่แจ็ค เดี๋ยวถอดเซ็นเซอร์ไปอ่านห้องเครื่องดีกว่า

4. Paul Chanatuth

0
    0
    0
    Temp น้ำครับพี่เก่ง

5. อ้าวหม้อน้ำเอาไม่อยู่รึ

6. มีเนียมเลยคับ แจ่ม ป๋าเบิ้มจัดได้ อิอิ

7. Paul Chanatuth

0
    0
    0
    คงจะเป็นอย่างนั้น ครับพี่เบิ้ม

8. Paul Chanatuth

0
    0
    0
    รอทุนทรัพย์ครับจารย์ท็อป

9. Paul Chanatuth

0
    0
    0
    แต่เข็มเดิม ขึ้นไม่เกินครึ่งนะครับ

10. Paul Chanatuth

0
    0
    0
    เท่าที่สังเกตุ ความร้อนรถขึ้นครึ่ง เกจขึ้น 100 แระ สงสัยว่าตัวสั่งให้พัดลมทำงานมันสั่งช้าไป

11. ไม่นะหม้อน้ำมันต้อง2ชั้นนะถึงเอาอยู่

12. แล้วพี่ฐาใส่กี่ชั้นล่ะ

13. Paul Chanatuth

0
    0
    0
    ชั้นเดียวครับพี่

14. ถ้าเข็มที่หน้าปัดไม่ขึ้น ก็ไม่ต้อง ซีเรียส

15. ย้าย sensor มาไว้ฝั่งท่อออก แล้วชีวิตจะดีขึ้น

16. Paul Chanatuth

0
    0
    0
    จัดไปครับพี่เก่ง

17. Jacky Jdm

0
    0
    0
    มันเป็นเยี่ยงนี้ เพราะ วาล์วน้ำเปิดก็ 92 c. และครับ ไอ้รถรุ่นใหม่ๆวาล์วน้ำเปิด 87 c. ส่วนสวิทพัดลม สปีดที่สอง ทำงานที่ 97c. ส่วนเกจ์เจ้ากรรม ดันอลามที่ 100 มันเลยเกิด อาการประมาณละชะนี้

18. Jacky Jdm

0
    0
    0
    รถติดๆหละงานมา อิอิ

19. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ทองแดง รังผึ้ง ชิดๆ สองแถวโลด ผมมีโครงการอยู่ จะส่งไปเชื่อมที่โคราช(อู่น้องชาย)ราคาน่าจะไม่แพง ^^

20. ผมจอดไม่เปิดแอรรถติด 95 นะ เกือบร้อย ถ้าเปิดแอร สบายไม่เกิน90 ถ้าซัดยิ่งสบาย75-80ครับ

21. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เกจ รุ่นนี้ มันทำมาล้ำเกิน ... อะลาม ทุกคัน อิอิ ...

22. สำหรับเครื่องนี้นะครับเตือนอย่าง อย่าเอาหม้อน้ำทองแดง มาใส่นะ มันจะมีปัญหาตอนเราซักยาวๆขึ้นตามเท้าเลย แต่พอมาขับแบบปกติก็จะไม่ขึ้น กระผมลองมาทุกแบบ แล้ว มี2อย่างที่หายคือ หม้อน้ำเชียงกงต้อง2ช่องครับ กับมีเนียมยกใบ อันนีเเคยปรึกษากะพี่ไก่มาแล้วกว่าจะจบ น้องpop ผมก็โทรไปคุยมาด้วยต้องขอบคุณมากมาย พัดลม2speed นะokแล้ว ส่วน วาวน้ำvvl จำไม่ผิดถอดมาดู 73หรือ75 ไม่เกินนี้เปิดเร็วกว่า de นะ

23. เกจที่ติดนะมันตั้งเกิน100 ค่อยเตือนไม่ได้รึ

24. Jacky Jdm

0
    0
    0
    มันปรับไม่ได้อะสิ

25. Jacky Jdm

0
    0
    0
    จริงหนะเครื่อง เดิมๆหม้อน้ำมันเอาอยู่นะพี่ มันเป็นที่ เกจ ที่อะลามเร็วไปหน่อย และก้สวิทช์พัดลม สปีดที่สอง ดันช้าไปอีก พอเจอสภาพรถติดๆ มันเลยเกิด ของผมก็เป็นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้