ขอขอบคุณ น้ำใจจากร้าน YING SOUND ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Emporio, 4 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

378
    35
    28
    เนื่องจากเมื่อวานผมไปมอเตอร์โชว์ที่บางนา และหาที่จอดรถอยู่นาน
    จนได้ที่จอดรถถอยจอดในซองอย่างเรียบร้อย

ตอนจะกลับ มียาริสป้ายแดงสีขาวจอดขวางอยู่ข้างหน้าโดยใส่เกียร์ P ไว้
    ผมหัวเสียนิดหน่อย จดทะเบียนแล้วเดินไปบอกประชาสัมพันธ์ให้เค้าประกาศให้
    ประกาศได้ซักพักยังเงียบ โทรไปให้ประชาสัมพันธ์ประกาศอีกรอบก็ยังเงียบ
    ก็ดูแล้วว่างานมอเตอร์โชว์ เสียงเพลงดังๆใครจะมาได้ยินที่ประกาศละเนี่ย

บังเอิญเห็นสติกเกอร์แปะหลังรถคันนั้นเป็นสติกเกอร์ YING SOUND พร้อมเบอร์โทร
    ผมเลยลองโทรไปดู ซึ่งตอนนั้นก็ประมาณ 6 โมงเย็นแล้ว ก็มีคนรับ
    ผมเลยแจ้งไปว่า พอดีมีรถยาริสสีขาว ทะเบียนนี้จอดขวางรถผมอยู่
    เห็นแปะสติกเกอร์ YING SOUND ไว้น่าจะเป็นรถลูกค้าของทางร้าน
    และยังเป็นทะเบียนป้ายแดงอยู่น่าจะเพิ่งใช้บริการไปไม่นาน
    รบกวนช่วยดูประวัติลูกค้าให้หน่อยว่ารถคันนี้ที่เคยมาใช้บริการนั้นเจ้าของรถเบอร์โทรอะไร
    ทางร้านรับปากว่า เดี๋ยวจะหาให้แล้วจะโทรไปแจ้งให้

ตอนนั้นเซ็งมากๆ คือพูดตามตรงว่าเราจะไปหวังอะไรมากคงไม่ได้
    6 โมงแล้วร้านเค้าอาจจะปิดแล้วก็ได้ หรืออยู่ๆจะมานั่งหาข้อมูลให้ทำไมกัน
    ใจตอนนั้นโมโหนะ เริ่มคิดแผนชั่วต่างๆนาๆ โทรหาเพื่อนที่บ้านอยู่ใกล้ๆให้เอาแม่แรงมายก
    เพื่อนก็ดันไม่อยู่บ้าน รอเริ่มนานเริ่มหงุดหงิดว่ากูต้องรอถึงเมื่อไหร่เนี่ยะ
    กูจะปล่อยลมยางมันดีไหม หรือกุจะกรีดรถมันดี เตะกันชนให้มันห้อยเล่นๆดีไหม
    พอดีมีคนที่จอดอยู่ข้างหน้ายาริสมาถามว่าคันนี้เค้าจอดขวางแล้วล๊อคไว้หรอ
    แล้วเค้าก็พยายามช่วยเข็นซึ่งมันก็เข็นยังไงก็ไม่ได้ เค้าก็ชวนเราคุย
    จนอารมณ์ดีขึ้นมาหน่อย แล้วซักพักเจ้าของรถยาริสก็เดินหน้าตาตื่นมา
    ผมซึ่งเพิ่งจะคุยและยิ้มให้กับคนที่มาช่วยลองเข็น ก็เลยหมดอารมณ์หงุดหงิดไปเยอะ
    ก็ได้แต่พูดไปว่า จอดรถขวางแล้วล๊อคไว้ทำไมเนี่ยะ เค้าก็ขอโทษใหญ่บอกว่าพอดีลืม
    ก็เลยบอก เออรีบเลื่อนรถเถอะ แล้วผมก็ขับออกมาได้

ยังดีที่อารมณ์ดีขึ้นมาเยอะแล้ว ไม่งั้นคงด่าชุดใหญ่เหมือนกัน
    รวมเวลาในการรอก็ประมาณ 40 นาทีได้ ยังพอทนที่มีคนมายืนคุยเป็นเพื่อน
    แต่ก่อนเลื่อนรถออก ก็ถามเค้าไปว่ารู้จากประกาศหรือว่ามีคนโทรบอก
    เค้าบอกว่ามีคนโทรบอก ....

ตอนขับออกมาก็ได้โทรไปขอบคุณร้าน YING SOUND อีกครั้ง
    ซึ่งเค้าบอกว่าพอดีไปหาแล้วเจอว่าเป็นรถลูกค้าของทางร้าน เลยโทรไปแจ้งให้

ขอขอบคุณน้ำใจครั้งนี้อย่างสุดซึ้งครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าร้านอยู่แถวไหน
    แต่น้ำใจในครั้งนี้คงพอการันตีให้ได้ว่า ร้านนี้น้ำใจดีถ้ามีโอกาสคงได้ไปเป็นลูกค้ากัน

ถ้าไม่ได้ร้านนี้ช่วยหาข้อมูลแล้วโทรไปแจ้งเจ้าของรถ ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะได้ออกมากี่โมง
    และถ้ารอนานมากๆคงเก็บอารมณ์ไม่ไหวเหมือนกัน แต่เรื่องมันก็ผ่านไปแล้ว
    ถ้าเจ้าของรถบังเอิญได้อ่านข้อความนี้ก็ต่อไประวังเรื่องจอดรถนิดนึงแล้วกัน

ขอบคุณมากๆครับ

2. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ร้านดีๆๆ แบบนี้น่าเข้าคับ

ยังดีนะคับมีคนมานั่งคุยเป็นเพื่อน

ถ้าผมอยู่กะแฟนก็ แฟนจะบ่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เฮ้อ!!! -*-

3. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    เคยเจอเหมือนกันครับจอดที่โลตัสผมจอดในซอง
    มีรถจอดขวาง ให้ประชาสัมพันธ์ประกาศ
    ผมก็คิดว่าเค้าคงมาจอดรถที่โตสแล้วออกไปนอกโลตัสหรือเปล่า
    เพราะถ้าได้ยินประกาศถ้าอยู่ข้างในก้คงมาเลื่อนแล้ว
    ยืนรออยู่ประมาณ 1 ชั่วโมง ก็มีผู้หญิงหน้าตาดี
    ทีเดียว เดินออกมาจากโลตัส ย้ำว่าออกจากโลตัส
    หน้าตาบูดเบี้ยวแล้วก้มีผู้ชายเดินตามมา ขึ้นมาสตาร์ทรถ
    แล้วออกไปเลย ไม่มีการขอโทษสักคำ รออยู่ 1 ชั่วโมง
    ทั้ง ๆ ที่อยู่ในตัวห้างแต่ไม่ออกมาเลื่อนรถ ออกมาไม่ขอโทษสักคำ
    เลวได้ใจจริง ๆ

4. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    เหอ ๆ อย่างน้อยน่าจะขอโทษนิดนึงก้อยังดี

ทำเหมือนกะเราไปรบกวนเค้ายังนั้นแหละ :mad:

5. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ร้านดี ๆ แบบนี้ เยี่ยมคับ

6. แจ๋ว...คนดียังมีในโลก

7. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    สมัยตอน อยู่ หอ . . . . เคย เจอ จอด ขวาง แบบ นี้ แหล่ะ

แต่ . . . . ไ ม่ รู้ จะ เอา ไร ไป ประ กาศ เพราะ มัน เป็น หอ

แล้ว ไอ้ คันนั้น ไม่ เคย เห็น . . . แล้ว มัน มา ห้อง ไหน ก็ ไม่ รู้

ก็ เลย ได้ แต่ รอ ๆ ๆ . . . ไม่ รู้ ทำ ไร . . ไม่ รู้ จะ นั่ง ไหน

เลย ไป นั่ง บนฝา กระ โปรง หน้า รถ มัน . . . อุ่น ๆ ดี . . . เมี๊ยว วว~ *

ก็ นั่ง รอ จน กว่า มัน มา . . . แล้ว ก็ ทำ หน้า ปก ติ เรา . . . (หน้า กวน ตีน อยู่ แล้ว )

ดี ตอนนั้น ไม่ รีบ . . . แต่ ไอ่ เรา ก็ เป็น ประ เภท วีน แตก ต้อง ระ วัง

แต่ วันนั้น อยู่ใน ช่วง อึนนนนนนนนน . . . . ไม่ พูด ไร ซัก คำ

นั่ง จน มัน มา . . เดิน มา กะ เมีย หนุง หนิง เลยย

สงสัย ไป ยืม ห้อง เพื่อน ซ้อม ร้องเพลง กะ เมีย มา

พอ มัน มา ถึง รถ ก็ ทำ หน้า เหวอ ๆ ๆๆ . . แล้ว ก็ แบบ . . . รถ ผม ๆ

คุณ ขึ้น ไป นั่ง ได้ ไง . . . . . ๆ ๆ มัน ก็ โวย วาย ๆ ๆๆ ๆ

แฟน มัน ก็ บ่น หงุม หงิม ๆ ๆ . . . . บอก คน บ้า ป่าวว ตะ เองงง ง

เรา ไม่ พูด ไร . . . ก็ มอง หน้า มัน . . . แล้ว ก็ ลง จาก ฝากะ โปรง . . . มา สตาร์ท รถ เรา . . .

มัน ก็ ยัง คงดู ๆ ฝา กระ โปรง มัน อยู่ . . . เมีย มัน นั่ง เปิด ประ ตู แต่ง หน้า อีก . . . .

เรา ก็ เลย . . . เบิ้ล เบิ้ล . . . . . มัน ก็ ทำ หน้า เหวอ รีบ สตาร์ท รถ นะ . . .

แต่ มัน ยัง ไม่ ออก รถ . . . คาด ว่า เมีย มัน ยัง แต่ง หน้า ไม่ เสร็จ . . .

จาก ที่ นิ่ง ๆ ก็ เริ่ม เดือด . . . . . . เลย ประ ตู ออก ไป . . . พูด เบา . . .

มึง อยาก โดน มาก กว่า นี้ ใช่ ไหม คะ ???

แล้ว หลัง จาก นั้น . . . ก็ ไม่ เห็น คุณ ae ปลาย ท่อ โหด ๆ แต่ ล้อ กะ ทะ คันนั้น ที่ หอ อีก เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้