อยากแปลงหลังเป็นดิสมีวิธีไหนบ้างครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย ZOOM, 23 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZOOM

ZOOM New Member Member

46
    0
    0
    รถผมเป็น อีซูสุดราก้อนอาย จะใส่ดิสหลังอ่ะครับทำยังไงได้บ้างอ่ะครับ
    แล้วจะแปลงจากดุมเป็นดิสได้เปล่าครับแล้วทำกันอย่างไงเหรอคับ
    ขอบคุณคับสำหรับคำตอบ

2. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ซื้อเพลาอีสุทรูปเปอร์มาใส่ครับ เอาของเก่าเทินไปเลยครับแล้วสับเอาเฟืองมาใส่เพลาอันใหม่ครับ หรือต้องการดิสที่เล็กๆไม่ใหญ่มาก ก็เอาของมูมาใส่ครับ

3. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    หรือไม่ก้อ ยกทั้งคาน ของเซตดริก เลือกเฟืองได้

3.5-3.9 ครับแลกเปลี่ยน เพิ่มเงิน 5,000.- รวมช่างครับ

4. ZOOM

46
    0
    0
    แล้วต้องแปลงเยอะมั๊ยครับตัดต่ออะไรหรือเปล่า รถผมไม่ได้เซทโบจะมีผลอะไรหรือเปล่าอ่ะครับ ขอบคุณครับ

5. ZOOM

46
    0
    0
    ทรุเปอร์กับมูมันมีรูน็อทกีรูเหรอคับ 6 หรือเปล่าครับแล้วถ้าแม็กผมเป็น 5 รูต้องทำไงเหรอคับ ขอบคุณครับ

6. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    เซทดริก ซิครับ เป็น 5 รูครับ หรือคราวก็ 5 รูเหมือนกัน

7. tumkinno

tumkinno Member Member

703
    1
    18
    อยากทำเหมือนกัน...แต่ตังยังน้อยอยู่

8. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    *-*

9. tumkinno

tumkinno Member Member

703
    1
    18
    วันนี้ก็ยังอยากทำอยู่,,,อิอิ

10. ZOOM

46
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับทุกคำตอบ

11. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    อู่อาร์ททำได้ครับ เอาเพลาเดิมมาเจาะเป็น5รู ส่วนแปลงดิสก์ก็ใส่สกายลายไปเลยครับ เบรกมือใช้ได้เหมือนเดิม T.086-616-8621

12. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    ใช่แล้วครับ

จะยกเพลาท้ายทั้งเส้น หรือจะแปลงแค่เบรค ก็ทำได้หมดครับ แล้วแต่ความชอบ และงบประมาณ
    ส่วนเรื่องอู่ที่ทำ คงต้องลองถามๆ และ/หรือ ศึกษาดูครับ

13. ZOOM

46
    0
    0
    ขอบคุณสำหับทุกคำตอยครับ แล้วจะลองโทรไปนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้