ใส่แมกขอบ14rกินแก๊ส1.11-1.5บาทต่อกิโลแต่พอเปลี่ยนใส่แมกขอบ16rกินแก๊ส1.3-1.7ครับมานเกี่ย...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Topjing Pokom, 7 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Topjing Pokom

Topjing Pokom Guest

0
    0
    0
    ใส่แมกขอบ14rกินแก๊ส1.11-1.5บาทต่อกิโลแต่พอเปลี่ยนใส่แมกขอบ16rกินแก๊ส1.3-1.7ครับมานเกี่ยวกันไมครับเนี้ยช่วยชี้แนะหน่อยครับ

2. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ลองศึกษาค่า ratio ดูครับ ตามหลักฟิสิกง่ายๆ เหมือนเราปั่นจักรจานที่มีเกียรนะครับ

3. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ลองทำตามง่ายๆนะครับ วัด เส้นรอบวงขอบสิบสี่ กับ สิบหกนะครับ พร้อมยางเลย แล้วผลที่ได้ จะเห็นว่า ล้อสิบหก พร้อมยาง จะโตกว่า ล้อเดิม ทำให้ อัตราทด เปลี่ยนไป การถ่ายกำลังก้อเปลี่ยนไปตามอัตราทดครับ ยิ่งล้อมีเส้นรอบวงมาก เส้นผ่านศูนยกลางก้อ โตขึ้น อัตราทดก้อเพิ่มขึ้นครับ แรงจากเครื่องก้อต้องมากขึ้น

4. Jacky Jdm

0
    0
    0
    โอ่ยงงครับ

5. เกือบเข้าใจล่ะ

6. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    อีกนิดนึง

7. Jacky Jdm

0
    0
    0
  8. Pae MywayMylife

Pae MywayMylife Guest

0
    0
    0
    เส้นผ่าศูนย์กลางของล้อ+น้ำหนักล้อ+หน้ากว้่างของล้อที่เพิ่มมากขึ้น มีผลแน่นอนครับ

9. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    อีกอย่างราคาแก็สมันขึ้นมากกว่าเก่าด้วยนะคับ อย่าลืมตรงนี้ด้วยนะคับ

10. Topjing Pokom

Topjing Pokom Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้