มีปัญหามาปรึกษาครับคือว่า รถผมเป็นเครื่อง GA15 คาร์บู เกียร์ AUTO ปัญหาคือ ไมล์อ่อนมาก...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย แค่อยากบอกว่ารัก ดื้อนะ, 12 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    มีปัญหามาปรึกษาครับคือว่า รถผมเป็นเครื่อง GA15 คาร์บู เกียร์ AUTO ปัญหาคือ ไมล์อ่อนมาก รถพ่อ อัลติส วิ่งไม่ถึง 70 รถผมล่อไปจะ 160แล้ว ต้องแก้ตรงไหนยังไงครับ

1. รอคำแนะนำอยู่นะครับผม

2. Pae MywayMylife

Pae MywayMylife Guest

0
    0
    0
    เดี๋ยวรอ พี่ๆน้องๆคนไหนรู้คงมาช่วยตอบครับ

3. รอครับรอ

4. ไม่มีใครสนใจเลย หรอครับ

5. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ไมลเดิม ถ้าใช้speed sensor ga15 เดิมติดเครื่อง จะเพี้ยนจ้า ต้องเปลี่ยน ไมล หรือ เปลี่ยนกระปุก sensor ไม่แน่ใจ ลองโทรถามพี่เบิ้มดูครับ

6. ผมรบกวนพี่ inbox รายละเอียด ให้ผมหน่อยได้ไหมครับ รบกวนด้วยครับ

7. เปลี่ยนเรือนไมล์น่าจะหายของผมก้เป็น

8. เปลี่ยนทั้งเรือนไมล์อะนะครับ เปลียน speed sensor ไม่ได้หรอครับ

9. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ต้องดูว่าช่างเดินสายมายังไงก่อนอะครับ

10. ส่วนใหญ่เรื่องเดินสายเนี่ยะต้องแล้วแต่เจ้าภาพจะจ้างนะตาแจ๊ค อิอิ

11. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ข้าวป่าวจารยเดียวก้อไปละ จ้า

12. พี่ ธีรสิทธิ์ มี sensor ป่าวครับ ผมโทหาพี่เบิ้มแล้ว พี่เค้าบอกว่า ไม่มีแยก มีแต่ที่ติดอยู่กับเกียร์ อะครับ

13. ไม่งั้นก็ต้องมีกล่องแปลง อีกนะมันถึงจะคุมได้ ยังงงอยู่ว่าเครื่องเดิมมันไมล์สายนะ เค้าใช้หน้าปัดเดิมก็ต้องเป็นสาย ผมว่าเอามาดูก่อนชัวสุด นะจะได้แก้ได้ถูกจุดครับ ไม่เฟือง ก็เรือนไมล์ครับ

14. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ตามนั้น ต้องลองดูหลายๆอย่าง หลายคนวางเครื่องเอา เครื่องมาอย่างเดียว อุปกรฯเล็ๆน้อยก้อสำคัณครับ

15. ได้ครับพี่เบิ้ม เห็นเค้าบอกว่า เปลี่ยนไมล์ ด้วย อะนะครับ ไว้อาทิตไหนว่าผมจะโทหา ก่อนเข้าไปให้ตรวจอาการนะครับ ตอนนี้ ขับแบบ รอบ 1000กว่า ความเร็วปาไป จะ170 แล้ว อะครับ รถผมเร็ว จริง

แรงจัด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้