ช่วยทีครับน้ำท่วมรถ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย spod, 24 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. spod

spod New Member Member

4
    0
    0
    ช่วยทีครับน้ำท่วมเข้ามาข้างในรถอ่ะครับ

จะจอดรถตากแดกก็ไม่มีแดดฝนยังตกอยู่เลยอ่า

จะทำยังไงดีครับ

2. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    ลื้อ พรม ออกเลยงับ ไม่งั้นยังไงก็ไม่แห้ง .. ถอดเบาะหน้าออกอะงับ และข้างหลังอีกนิดนึง .. ไม่ยากงับ ..
    แล้วทีนี้พอลื้อพรมออกไปตากแล้ว .. ก็หาลอยฝุ แล้วทำการอุดซะด้วย ซิลิโคนเลยคับ .. ทีนี้พอพรมแห้ง ก็ไปหาซื้อที่ดูดซับเสียงมาใส่
    แล้วตัดให้เข้ารูป .. หรือถ้าขี้เกียจ เอาเสื้อผ้าเก่า ๆ มาพับและยัด ๆ ก็พอได้นะคับ (ผมใช้อยู่ มีเสื่อด้วย 555+)

3. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    เอ่อออ ตรงจุ๊บยางกลมๆ ที่อุดรูตัวถังข้างล่าง ควรจะอุดด้วยซิลีโคน รอบๆด้วยนะคับ กันเหนียวววววว อิอิ++

4. alex911

alex911 New Member Member

13
    0
    0
    ผมก็เจอเหมือนคุณ วันก่อนฝนตกน้ำท่วมที่ หน้า Zeer รังสิตไปลุยมา กลับมาด้านคนนั่งหน้าถึงหลังเลี้ยงปลาได้เลย แถมเอาน้ำออกแล้วยังมีเสียงกระฉอกเวลาเบรค ตอนแรกคิดว่าเสียงแก๊สแต่ถามผู้รู้บอกว่าแก๊สจะไม่มีเสียง ตอนแรกก็คิดว่าน้ำที่ตู้แอร์ กะว่าจะไปให้ร้านแอร์ถอดล้างอยู่ พอดีเอารถไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องทางร้านยกรถขึ้นไปเห็นน้ำหยดมาที่ด้านหน้า ถามช่างบอกว่าน้ำแอร์ (มานมั่ว) น้ำแอร์อะไรวะมาออกบริเวณขอบๆประตู ลองเดินดูไปเรื่อยๆ ก็เห็นออกมาจากขอบใต้ประตูหลังอีก แจ่ม ไม่ใช่น้ำแอร์แน่ๆ สังเกตุเห็นลูกยางเล็กๆ ทั้งด้านหน้า และด้านหลัง ลองเอาสักกูไร งัดออก นั้นแน่ น้ำพุ่งจูด ออกมาเยอะเลย และแล้วเสียงน้ำกระฉอก ก็หาย 55
    อุทาหรณ์
    อย่าเชื่อ ช่าง (เถอะอย่างเดียว) ให้ใช้วิจารณญานของตัวเองประกอบกับความน่าจะเป็น 55
    นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า หมอดู คู่กับหมอเดา 55
    alex911

5. eP_7๑ Ramintra K.7

605
    1
    0
  6. spod

spod New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณมากครับทุกท่านที่ให้คำแนะนำ

7. eP_7๑ Ramintra K.7

605
    1
    0
    ยินยอม เอ้ยย ยินดี งับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้