ขอวิธีแปลงเบรคดรัม เป็น ดิสก์เบรก หน่วยครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย beerza213, 6 ธันวาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. beerza213

beerza213 New Member Member

30
    0
    0
    สวัสดีครับ:) คือเบรกหลังรถผมเป็น ดรัม แต่ว่า อยากแปลงไปใส่เป็น ดิสก์เบรก :( คือผมลองแกะ โช๊คหลังดู เห็นว่า ดุมล้อหลัง มันยึดติดกับโช๊ค :cry: อยากจะทราบว่าถ้าผมจะเป็นดิสก์เบรก ผมจะต้องเปลี่ยนโช๊คใหม่ไหมครับ หรือว่ายังใส่โช๊คเดิมได้ กูรู แนะนำที่ครับ :eek::eek: (กลัวเปลี่ยนล้อแล้วดรัมหลังมันไม่หล่อ ^^) :sad::sad::sad:

2. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    มีขายที่เซียงกง เลยครับทั้งโช๊คและดิสเบรค ติดกันมาเลยครับ

- - - Updated - - -

มีขายที่เซียงกง เลยครับทั้งโช๊คและดิสเบรค ติดกันมาเลยครับ

3. beerza213

30
    0
    0
    ขอบคุณครับ เดินหากันสนุกเลยทีนี้ ^^

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :)
    การสับเอาชุด Strut และ Disc เบรคหลังของ U12 มาใช้
    ให้ระวังเรื่องศูนย์ล้อ ล้อหลัง ที่ตัวเหง้าของดุมล้อหลัง Disc และ Drum ไม่เท่ากัน(ตั้งศูนย์ล้อใหม่หมด)
    และให้ระวังเรื่องการ Balance น้ำมันเบรคหลังด้วย เพราะ Drum Brake ใช้น้ำมันมากกว่า Disc
    เดี๋ยวจะกลางเป็นหมุนปัดเคว้งคว้างตอนกด Brake แรงๆ นะครับ......

:)

5. beerza213

30
    0
    0
    เป็นประโยชน์มากเลยทีเดียวครับ เพิ่งไปเดินเชียงกงมาตะกี๊ เจอ!!!ครับ ข้างละ 3,800 ครบเบยย โช๊ค,ดิสก์,ตัวจับดิสก์ ขอบคุณที่แนะนำนะครับ แต่ยังไม่ตัดสินใจซื้อ เพราะไม่รู้ว่า ซื้อมาแล้ว แท่นโช๊คมันจะสวมได้เลยรึเปล่า T__T :cry:
    - - - Updated - - -

เป็นประโยชน์มากเลยทีเดียวครับ เพิ่งไปเดินเชียงกงมาตะกี๊ เจอ!!!ครับ ข้างละ 3,800 ครบเบยย โช๊ค,ดิสก์,ตัวจับดิสก์ ขอบคุณที่แนะนำนะครับ แต่ยังไม่ตัดสินใจซื้อ เพราะไม่รู้ว่า ซื้อมาแล้ว แท่นโช๊คมันจะสวมได้เลยรึเปล่า T__T :cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้