ถามชาว VTEC หน่อยนะ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย wewit, 4 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    คือว่าผมใช้เครื่องวีเทคH22Aนะ มันเกิดอะไรขึ้นไม่รู้นะ พอดีไปอัดกับโ ตโยต้าแคมรี่ มาลากรอบไปตั้ง7000แล้ว วีเทคก็ไม่เปิดซักที แต่ไฟแบตรี่กับโชว์แทน เลยลองไปให้ช่างดูมาช่างบอกว่าอาจจะต้องวายริ่งสายไฟใหม่หมด แล้วไดชาร์ตก็ทำงานไม่สมบรูณ์ ไฟรูปเครื่องก็โชว์เวลาขับไปซักพัก (ไปกันใหญ่แล้วละ) สงสัยต้องวายริ่งสายไฟใหม่จริงๆ แต่ตอนนี้ก็ขับได้ปกตินะ(แต่อยากได้เสียงแหลมๆของวีเทคเวลามันเปิดกับมาเหลือเกิน)

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ติอต่อพี่เอสเลยคับ เทคแกเปิดที่5000-7000 นะก็ไม่ได้ดังมากแต่รอบขึ้นเร็วแบบกวาดเลยอ่ะนะ เคยนั่งแว้ว

เดิมมันเปิดได้แล้ว ตอนนี้ไม่เปิดก็ไม่น่าเป็นที่สายนะผมว่า ลองเปลี่ยนน้ำมันเครื่องใหม่ดิครับ เผื่อหาย

3. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    แบบนี้ไม่ดีนะครับ เช็คcodeด่วนเลย คืบหน้ายังไงมาบอกกันนะครับ ลองไปถามบอร์ด accord ก็ได้ครับ

4. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    ไปหาพี่ก่ำกาน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้