B16A วิ่งควอเตอไมล์ ล่อไป 17 วิ มันออกทะเลไปหรือเปล่าคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 24 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เป็นรถเพื่อนคับ เค้าซื้อมือ 2 มา วางB16A ฝาดำ สภาพน่าจะเดิมนะคับ (เท่าที่ดู) มีท่อนอกเลสทั้งเส้น ล้อ แม็ก SPOON (ก๊อป) 15 นิ้ว ชุดนึง) ไปลองวิ่งกะมานเมื่อสัปดาห์นู้น มันกดไป 18 วิกว่า (เวลารวม ET อยู่ที่ 17.0X ) ซึ่งผมเห็นปรกติ B16A เดิมๆ ในบอดี้ 3 ดอ ก็วิ่งกันอยู่ 15-16 วิ ใช่หรือเปล่าคับ หรือทั่วๆไปก็วิ่งประมาณนี้กัน่คับ เป็นเกียร์ออโต้นะคับ:)

1. Nirut007

Nirut007 New Member Member

16
    1
    0
    ออโต้ ก็ประมาณนี้และ อยากได้ 15-16 ก็ต้องไปใส่เกียร์ธรรดานะครับ

2. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    ถ้า เกีย ออโต้ ก้อยังอยุ่บนบกคับ ยังไม่ออกทะเล

3. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    น่าจะได้ดีกว่านี้นะ พี่ฮกยังได้เวลารวม 17 หน่อย ๆ เลยนะ

4. เวลาปกติครับ

ถ้าจะให้เวลาดีกว่านี้ก็ทำได้ แต่เสี่ยงเกียร์พัง อย่าไปทำเลยครับ

5. ขอบคุณทุกคำตอบคับ คือมานเครียดมากเลยคับ ตอนนี้ คิดว่าไปโดนหลอกซื้อรถมีปัญหามา จะได้กลับไปบอกมาน เวลารวมที่ได้ 18 วิกว่า คิดว่ามันคงออกตัวไม่ค่อยเป็นด้วยคับ ถ้าให้คนขับเก่งๆ ขับ ผมว่าก็น่าจะ 17 วิกว่าๆคับ

6. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    ตามนั้นเลยครับปกติแล้ว

7. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    ต้องเล่นเกียร์คับ ช่วยได้ซัก .5 วิ สับลง d1 รอรอบซัก 7000+- แล้วค่อยขยับเป็น d2 รอรอบซัก 7000+- แล้วค่อยขยับเป็น d3 ทีนี้ก็เหยียบให้มิดคับ

8. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0
    ขนาดเกียร์ธรรมดาท่านยังล่อไป 19 เลย อิอิ

9. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    ไม่แปลกครับ สำหรับเกียร์ออโต้ ขับดีๆน่าจะดีกว่านี้ อย่าคิดมาก...

10. Eku

Eku New Member Member

9
    0
    0
    ระวังโดน JAZZ สวนนะ ยังไงมันก็น่าจะแรงกว่านี้นะ วางเครื่องขยายท่อหรือปล่าวสายไฟครบไหม๊เช็คดู

11. 3D_Za

3D_Za New Member Member

41
    0
    0
    ถ้าพี่เป็นเกียร์ ออโต้ ก็ไม่ต้องคิดมากครับ เพื่อน ผมเกียร์ออโต้ ก็ประมานนี้ครับ อย่าคิดมาก มันลากไม่ได้

ช้าลง 2วิ ไม่แปลกครับ อย่าเครียดครับ แต่ถ้าพี่อยากให้ เป็น 15 ปลายๆ 16ต้นๆ ก็ซื้อเกียร์ธรรมดาลูกนึง

เดินสายไฟใหม่ ก็ได้แล้วครับ อย่าคิดมาก เกียร์ออโต้ ทำได้ดีที่สุดแล้ว เพื่อนผมยังวิ่ง เกือบ19เลย อย่า

เครียดพี่ สู้ๆ

12. por_na

por_na New Member Member

12
    0
    0
  13. <<<Romeo>>>

<<<Romeo>>> New Member Member

4
    0
    0
    ลดน้ำหนักลงอีกหน่อย ไม่มีsunroofกะเบาะหลังและยางอะไหล่ ฝากระโปรงยังเดิมวิ่งได้16.9headerเดิมติดเครื่อง ท่อ2นิ้วตลอดเส้น ล้อ15 a/tเดิมแตนสนิท ตอนนี้ใส่ฝากระโปรงคาร์บอนน้ำหนักลงไปอีกหน่อย เด๋วจะไปลองใหม่ อยากได้สัก16.7จะพยายาม อยากรู้ว่าจะได้เท่าไร

14. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    ของผม D15b เกียธรรมดา 15.8 - 16.5 วินะ ในสามดอ มีเฮดชุดเดียว

15. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    ตามนั้นครับ เกียร์ออโต้อย่าเครียดครับ

16. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ตอนนั้นนานมาแล้วเกียร์ออโต้ ไม่ได้ถอดเบาะ ไม่ได้ทำไรเลยวิ่ง 402 เมตร ได้ 16.68 วิ เปลี่ยนเกียร์ที่ 7500 RPM นี่ของคุณวิ่ง 407 เมตร ไม่น่าแปลกอยากวิ่งดีกว่านี้ ก็ทำ ROM ทำลิ้น กรองเปลือย ลดน้ำหนัก ก็น่าจะดีกว่านี้อีกนิดนะครับ

เกียร์ออโต้ ถ้าใส่d4แล้วกดอย่างเดียว เหมาะกับแบร็คเก็ตมากกว่าครับไว้คุมเวลา
    ถ้าเดิมๆไม่ทำรอม กว่าเทคจะเปิด แว๊ดได้แป๊บบบเกียร์ก็เปลี่ยนแล้วครับ
    สับเกียร์เองอย่างพี่ข้างบนบอกเวลาก็น่าจะลงได้อีกพอสมควร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้