ขอปรึกษาพี่ๆในกลุ่มหน่อยครับ รถผมหลังจากล้างแล้วถ้ายัง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย จรัญ สารพล, 12 กรกฎาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอปรึกษาพี่ๆในกลุ่มหน่อยครับ รถผมหลังจากล้างแล้วถ้ายัง ไม่เช็ดน้ำให้แห้งที่กระจกจะเป็นเส้นแบบนี้ เกิดจากอะไรครับหรือว่ากระจกมันหมดสภาพแล้ว ใช้ผงซักฟอกขัดก็ไม่ออก หลังจากล้างเสร็จแล้วถ้าจอดตากแดด จะมีสีรุ้งขึ้นที่กระจกเป็นเส้น ตรง แต่ถ้าจอดไว้ในร่มกระจกก็เป็นปกติดี ขอคำอธิบายหน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้