เรื่องน้ำซึมกระจกหน้าอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย ziegler, 12 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ziegler

ziegler New Member Member

25
    0
    0
    สอบถามพี่เอก และเพื่อนๆพี่ๆ ทุกท่านครับ คือน้ำมันซึมตรงช่วงกระจกหน้าบริเวณคนขับอ่ะครับ ถ้าเจอฝนแรงๆ ผมซีลซิลิโคนด้านกระจกหน้าใหม่แล้วแต่ก็ยังซึมอยู่หาแผลไม่เจอไม่รู้จะอุดตรงไหนดีใครเคยเจอประจบการณ์แบบนี้บ้างครับ รบกวนหน่อยครับ

2. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ของผมก็มีปัญหาอยู่ครับ แต่เป็นที่กระจกหลังครับ ยังไม่รุจะแก้ยังไง แต่พี่ที่รุจักเค้าบอกว่า ให้เอากระจกออก แล้วติดใหม่ ให้ร้านที่เค้าทำกระจกรถยนต์อ่ะทำครับ ไม่รุกี่บาทอ่า ใครมีร้านแนะนำบ้างครับ

3. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ลองดูบางทีอาจไม่ได้ซึมที่กระจก แต่ซึมที่ คอจิ้งหรีด (ช่องอากาศ) คับ ลองอุดดู วิธีง่ายๆ (แบบเถื่อนๆ) เปิดฝากระโปรง จะมองเห็นพลาสติกตะแกรงสีดำๆ ใกล้ๆ ก้านปัดน้ำฝน หาซื้อสติ๊กเกอร์ สีดำ ซีลปิดช่องนั้นเลยก้อได้ แต่ถ้าเอาวิธีที่ลงทุนหน่อย ก้อต้องรื้อ คอนโซลหน้า ออกมารอยรั่วซึมว่าจากจุดไหน ถ้าเป็นที่คอจิ้งหรีด ก้อต้องไล่ดู ลิ้นอากาศเข้า ว่าปิดสนิทไหม บางทีน้ำเข้า เพราะรูน้ำทิ้งตัน น้ำเลยล้นช่องอากาศ น้ำก้อเลยเข้ารถ สันนิษฐ่านนะคับ ยังไม่เคยรื้อดู ได้แต่ทำแบบเถื่อนๆ ไปก่อน

4. ziegler

25
    0
    0
    มันไม่ได้ซึมข้างล่างอ่ะครับพี่เอก มันตรงขอบกระจกด้านบนอ่ะครับตรงบริเวณใต้ที่บังแดดอ่ะครับ งงกับมันจริงๆ แล้วขอบตรงที่ใต้ที่บังแดดถอดยังไงอ่ะพี่ อยากรื้อดูรอยรั่วอ่ะ ขอบคุณครับ

5. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    รถหลังคาผุ หรือป่าวคับ

6. ziegler

25
    0
    0
    มีนิดหน่อยตรงขอบกระจกหลัง สงสัยอาจจะเป็นไปได้ แต่ยังงงอยู่มันจะไหลมาข้างหน้าเหรอครับ พี่เอก แล้วอู่ที่ทำพวกตัด ผุ รวมทำสีดีๆนี่พอมีแนะนำไหมพี่

7. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    มีใครแนะนำได้บ้างคับ

อันนี้เป็นอู่ของคุณจิมมี่ SKMO paint & body ลองดูนะคับ

http://sk-motorworks.hi5.com

8. ziegler

25
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้