เติมโซฮอลล์ได้มั้ย

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย kkj, 12 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    อยากทราบว่าเครื่อง4g63ฝากะปิ เติมแก็สโซฮอลล์95ได้หรือเปล่า พอดีกำลังสนใจจะซื้อมาใช้ซักคัน

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เติมได้ครับ
    แต่ต้องเปลี่ยนท่อยางและซีลในระบบน้ำมัน และปั๊ม+กรองเบนซิน ใหม่ให้รับเอทานอลได้
    และปรับองศาจุดระเบิดใหม่

3. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    เติมได้มะมีปันหาในระยะแรก แต่..ต่อไปไม่แน่คับแต่ถ้าเป็น 4G63 ธรรมดาไม่โบก็น่าจะไม่มีปัญหาอะไรคับ
    ตามโฆษณาคับ ใช้ๆไปเหอะ
    แต่ผมไม่ใช้ อิอิ.....

4. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    ขอบคุณครับ

5. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    ขอถามต่อสักหน่อยนะครับ

ถ้าจะเปลี่ยนพวกซีล ท่อทางต่างๆ กรอง จะเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ
    แล้วถ้าปั๊มของผมเป็น 2j แล้ว ต้องเปลี่ยนไหมครับ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้