ขอถามเพื่อน ๆ หน่อยครับ ที่ท่อกรองอากาศของ GA16DNE จะมีกล่องสีดำ ๆ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย จป. ป๊อกกี้, 8 กุมภาพันธ์ 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามเพื่อน ๆ หน่อยครับ ที่ท่อกรองอากาศของ GA16DNE จะมีกล่องสีดำ ๆ ติดอยู่ด้วย(ในวงกลมแดงในรูป) ไม่ทราบมันมีหน้าที่อะไรครับ ใครรู้มั่ง ทำไมเวลาใส่กรองเปลือยไม่เห็นมีใครมีกล่องนี้กันเลย

1. ห้องเครื่องสะอาดจัง

2. Paul Chanatuth

Paul Chanatuth Guest

0
    0
    0
    รถพวงมาลัยซ้ายเหรอ?พี่่ป๊อก

3. ไม่ใช่รถผมครับ พอดีไม่มีกล้อง แล้วไปหารูปจากในเนตมาครับ

4. Paul Chanatuth

0
    0
    0
    จากที่เคยถอดทิ้ง มันน่าจะดักน้ำหรือน้ำมัน ของหนักไม่ให้ไปกับอากาศหน่ะครับพี่ ก่อนถึงกรองอีกชั้นที่กล่องสี่เหลี่ยม

5. Paul Chanatuth

0
    0
    0
    เพราะกล่องนี้ข้างล่างมันก็เป็นรูระบายทิ้งเลย

6. มันคือ Air Box ครับ ไว้ใช้เวลา เร่งโดยฉับพลัน อากาศบริเวณนี้ จะถูกจ่ายเข้าห้องเผาไหม้

7. Paul Chanatuth

0
    0
    0
    กูรูตัวจริง มาแล้ว อิอิ

8. อ๋อ...เป็นเยี่ยงนี้นี่เอง ขอบคุณทุกความเห็นครับผม

9. Paul Chanatuth

0
    0
    0
    ตอนแบ๊คไฟร์ กล่องแตก ผมจับยัดจมูก TFR กับกรองเปลือยแทนชุดนี้เลย

10. ห้องเครื่องสะอาดดีจังครับ

11. เห็นห้องเครื่องแล้วไม่กล้าเปิดอีเตี้ยที่บ้านเลย

12. Tomorn Pukesorn

Tomorn Pukesorn Guest

0
    0
    0
    เหมือนใหม่เลย สุดยอด

13. พี่ป๊อก ก๊อปรูป มาจากไหนอะครับ สภาพนี้อย่างกะรถป้ายแดงอะ

14. จำไม่ได้แล้วครับว่าเอามาจากไหน เป็นเว็บต่างประเทศอ่ะครับ

15. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ม่อลมเบรกอยู่ซ้าย อิอิ

16. น่าจะเป็น B14

17. ห้องสวยจัง ชอบบบบบบบบ

18. โอ้ว เอี่ยมอ่อง อรชอนจิงๆๆ

19. Pathai Thongbai

Pathai Thongbai Guest

0
    0
    0
    เคยใช้งานบ้างป่าวครับเนี่ย ๆๆๆ

20. นี่คงเป็นตอนป้ายแดง

21. Kritsada Soison

Kritsada Soison Guest

0
    0
    0
    Nv ป้ายแดงเพิ่งถอยจากศูนย์แน่ๆเลย...........อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้