ปรึกษาเรื่อง คอพวงมาลายยยย หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Engiku_04, 25 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Engiku_04

Engiku_04 New Member Member

40
    0
    0
    คืออยากรู้ว่ามีใครใส่พวงมาลาย แต่งไหม อ่ะครับ อยากรู้ว่าคอซื้อที่ไหนกันอ่ะครับ พอดีซื้อมาแล้วคอสูงไปอ่ะครับ ไปดันแป้น พลาสติกข้างในอ่ะครับ ขับม่ายด้ายอ่ะครับ

2. idatanet

idatanet New Member Member

58
    3
    0
    สงสัยจะโดนเหมือนผมหรือป่าว
    ตอนซื้อคอมาทีแรก ช่างเปลี่ยนแล้วเค้าบอกว่า มันผิดใส่ไม่ได้ คอของ boss อ่ะครับ (ของไทย)
    เพราะมันไม่พอดี ต้องขันแน่น ไปดันพลาสติก ฝืดมาก
    เลยเดินเอาไปเปลี่ยน (ปทุมวัน) ปรากฏว่า เปลี่ยนมาแล้วใส่ได้ปกติ ..
    ผมก็เห็นร้านที่ผมเปลี่ยน เอาของอันนั้น ไปวางขายเหมือนเดิม เฉยเลย ..

ดังนั้นมันไม่น่าจะสูงไป แล้วดันอ่ะครับ ยกเว้นมันไม่พอดีมากกว่าน่ะครับ คอไทย กล่องใช่ ข้างในมั่ว เหมือนของผมหรือป่าวยังไง ลองเอาไปเปลี่ยนที่ร้าน แล้วเทียบเกลียวดูครับ ..

3. Engiku_04

40
    0
    0
    นั่นแหละครับ อุส่าบอกรุ่นยี่ห้อรถแล้วนะเนี่ย เดวต้องเอาไปเปลี่ยนบ้าง แล้วที่ใส่ได้ หน้าตาเป็นไงอ่ะครับ ได้ดูดีๆ ไม่ผิดอีก ผมดูภายนอกอ่ะมัน คล้ายๆกันอ่ะนะครับ อ่อ ของผมใส่แล้ว ไปเบียด ฝาที่ครอบ ก้านไฟเลี้ยว (ที่ใต้คอพวงมาลัยอ่ะครับ) อ่ะครับ

4. idatanet

idatanet New Member Member

58
    3
    0
    ของผมก็ไปเสียดสี ตรงนั้นเหมือนกันครับ ช่างเค้าก็เอา คัตเตอร์ ปาดๆ
    อย่างว่า คอพวงมาลัยพวกนี้ ทำไมไอ้ที่ราคา กลางๆ มันไม่มีบ้าง 3-4 ร้อยใส่ได้จริง แต่ออกจะง่อยๆ นิดน่ะครับ
    คอไทย ดูที่กล่องซิ่ครับ ตั้งแต่ civic ปีมะโว้ พอใส่ es ได้ มันก็ไม่ทำใหม่แล้ว ร้านก็บอกใส่ได้ ..

ส่วน จะเอาหล่อหน่อย ก็ 3 พัน up ถอดได้ พับได้ กันไป
    เคยไปแย้บๆ ถามร้านขาย คอ momo ที่ตึกศรี 3500 ครับ ของไม่มีอีกตะหาก

อย่างไร ตอนไปเปลี่ยน ขอแกะดูแล้วเทียบ เกลียวด้านในน่ะครับ มันจะต่างกันนิดเดียว เอง

5. Engiku_04

40
    0
    0
    โอเคครับ ขอบคุณ นะครับ สำหรับ ข้อมูลครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้