Wingroad มีเสียงจ๋อมแจ๋มในช่องแอร์ครับ เวลาเลี้ยงงี้ เสียงน้ำไหลเลย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย waiwit, 25 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. waiwit

waiwit New Member Member

7
    3
    0
    มีอยู่วันนึงเอารถแม่มาขับ พบว่า เวลาเลี้ยวมีเสียง เหมือนน้ำประมาณ นึง วิ่งผ่านไปมาในคอนโซล หน้ารถ
    คล้ายกับ ในช่องแอร์มีไรอยู่ (คิดว่าเสียงน้ำ) ส่วน แอร์ก็เย็นเป็นปกติครับ รถเพิ่งซื้อ ปี 2005

ควรเข้าศูนย์ดี หรือ ร้าน แอร์ รถดีครับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    สงสัยน้ำตู้แอร์เต็มครับท่อระบายคงตันครับถอดล้างเองไม่ยาก:D

3. ตามนั้นเลยครับรถผมเคยเป็น เวลาเปิดแอร์นานๆจนมันเป็นน้ำแข็ง พอมันละลายก็จะมีเสียงน้ำเจาะแจะทั้งตอนวิ่งปกติและตอนเลี่ยวครับ

4. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    อิอิ ตามด้านบนเลยครับผม

5. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ใช่เลยครับ ท่อน้ำอาจจะตัน ผนก็เคยเป็นครับมันตันจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

6. พิโลก

พิโลก Guest

0
    0
    0
    แล้วร้างยังไงอ่าครับ ตู้แอร์ที่มีเสียง

แล้วร้างยังไงอ่าครับ ตู้แอร์ ที่มีเสียงเหมือน้ำอยู่ในช่องแอร์อ่าครับ

ขอบคุณครับ

7. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    ล้าแอร์สถานเดียวคับพี่-น้อง :D

8. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    :D:D:D:D:D

9. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ผมเคยเป็นครับ..ถาดเดนเวลามีน้ำหยดลงมาจากคอร์ยเย็นทุกวันๆ...นานเข้ามันจะเป็นเมือก
    ต้องล้างทุกปี...ถึงจะดีคับ ล้างถาดเดน+รูท่อเดน+คอร์ยเย็น ของผมเคยเลี้ยวแล้วน้ำหยดออกมาจาก
    ถาดเลยครับ..สาเหตุมาจากรูท่อเดนตันครับ...ใช้เวลารื้อก้อประมาณครึ่งวันครับ...ค่อยๆรื้อนะครับใจเย็นๆ
    ก้อเริ่มจากแผงตรงกลางคอลโซล ( มีซีดี+ทีวี ก็ค่อยๆทำนะ) ถอดออกมาเลย และจะเจอกล่องตู้แอร์ ถอดท่อลมแอร์
    ถอดฝาหน้าตู้แอร์ก้อเห็นคอร์ยเย็นแล้ว...ก็ดูสาเหตุได้แล้ว....ประมาณนี้นะครับ

10. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ถอดตู้ครับ....:D:D
    ตามพี่ๆ ด้านบนเลย อิอิอิ

ระวังน้ำท่วมรถนะจ๊ะ

เข้าร้านแอร์ ข้างๆทางแหละครับ

ราคาพัน-พันสอง
    ล้างตู้ แว๊ค เติม น้ำมันคอม แล้วก้เติมย้ำยาแอร์

อ๊ะๆๆๆๆ
    อย่ารื้อเองนะครับขอบอก
    :D:D:D

11. ไม่อยากเหนื่อยก็เข้าร้านแอร์คับ ประมาณ พัน +- คับ แต่อยากสนุกก็ลองถอดเองก็ได้ อิๆ

12. waiwit

waiwit New Member Member

7
    3
    0
    ขอบคุณทุกความเห็น มากครับ

13. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ล้างตู้ครับ

14. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    อย่าถอดเองเลยครับ เดี๋ยวท่อน้ำยารั่วแล้วเรื่องใหญ่ครับ ลองถอดท่อน้ำทิ้งข้างล่างตู้ดูครับ มันมีอยู่สองท่อนะซ้าย-ขวา ต้องถอดเก๊ะข้างซ้ายออกก่อนนะจ๊ะ แล้วก็หงายท้องมุดเข้าไปเล้ยยยยยยยยยยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้