ใครเคยเปลี่ยนลูกปืนล้อหลังมั่งอะครับ อยากรู้ว่าต้องยกดุมเลยหรือเปลี่ยนแค่ตลับลูกปืนครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Numchoke Kunmunwong, 2 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ใครเคยเปลี่ยนลูกปืนล้อหลังมั่งอะครับ อยากรู้ว่าต้องยกดุมเลยหรือเปลี่ยนแค่ตลับลูกปืนครับ

1. What are you talking about?

2. he want change bearing real wheel.

3. Oh okay, i'll get Darius to sort it out later, he's not on right now sorry

4. ลูกปืนล้อหลัง ของ u12 มีสองแบบ ครับ แบบดุมแยก ดุมรวม ราคา ไม่เท่ากันครับ

ถ้าจำไม่ผิด ดุมแยกจาน จะเปลี่ยนลูกปืน คู่ละ พันกว่าๆครับปลายๆ ครับ ส่วนดุมรวมจาน จำได้ว่าไม่สามารถเปลี่ยนลูกปืนได้ครับ ถ้าจะเปลี่ยนต้องแปลงโดยโรงกลึงครับ อัน นี้ไม่แน่ใจ ครับ เคยใช้ทั้งสองแบบ แต่ ลืม ไปแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้