รถติดแก๊สแบบ mixer คับ 3-4 วันมานี้เกิดแบ็คไฟบ่อยมากคับ(วันละประมาณ 3-4ครั้ง)...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Iam Cj, 29 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Iam Cj

Iam Cj Guest

0
    0
    0
    รถติดแก๊สแบบ mixer คับ 3-4 วันมานี้เกิดแบ็คไฟบ่อยมากคับ(วันละประมาณ 3-4ครั้ง) เป็นอะไรคับ รบกวนท่านผู้รู้ด้วยคับ

2. รอผู้เชี่ยวชาญมาชี้แจงครับ

3. จูนไหมครับ น่าจะจูนมาบางเกินไป

4. ดูที่หัวเทียนว่าใช้มานานหรือยังถ้านานแล้วเปลี่ยนใหม่ตั้งเขี้ยวให้ชิดขึ้นอีกนิดดูไส้กรองอากาศว่าสกปรกตันหรือไม่ควรเป่าบ่อยๆหรือเปลี่ยนใหม่แล้วก่อนจะมีอาการได้เอารถไปทำอะไรเกี่ยวกับเครื่องหรือระบบแก๊สมาหรือไม่

5. Iam Cj

0
    0
    0
    ขอบคุณมากๆคับ เด๋วพรุ่งนี้จะรีบจัดการเลยคับ ^^

6. ยินดีครับขอให้รถหายป่วยด้วยเช่นกันครับ

7. Iam Cj

0
    0
    0
    ค๊าบบบบบบ

8. Jackkie Adisorn

Jackkie Adisorn Guest

0
    0
    0
    แกสบางไปด้วยมั้งครับ เปลี่ยนหัวเทียน เปลี่ยนกรองอากาศ แล้วจูนใหม่ น่าจะจบครับ ระวังนะครับ back fire บ่อยๆ เครื่องจะพังเอา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้