ถามนิด.. เครื่อง ga16 คาร์บู เครื่องเย็นสตาร์ท ต้องเบิ้ลเครื่องนิดนึง แล้วต้องรอประมาณ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ตั๊กกี้ สตรอง เกิร์ล, 1 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ถามนิด.. เครื่อง ga16 คาร์บู เครื่องเย็นสตาร์ท ต้องเบิ้ลเครื่องนิดนึง แล้วต้องรอประมาณ 3-5 นาที ถึงจะออกรถได้ไม่งั้นเครื่องดับ หรือเปิดแอร์เครื่องก็ดับ หรือเปิดไฟหน้าก็ดับ ต้องรออย่างเดียวเลยอะ ไม่ทราบว่ารถมันเป็นอะไรเหรอ มีใครขอจะทราบบ้าง ขอบคุณล่วงหน้านะ

1. ใช้น้ำมันนะ ไม่ได้ติดแก๊ส

2. รอตอนเช้านะ พี่ๆเค้านอนกันหมดแระ ..อิอิ..

3. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    ลองปรับไฟให้เเก่ขึ้นครับ ของผมก้เป้นหายเเละ ลองดู ครับ

4. ตัวชดเชยรอบน่าจะเสีย

5. ปรับไฟยังไงอะ

6. คลายเบอร์12 ตรงจานจ่าย ครับตรงสายหัวเทียนแล้วปรับดูเครื่องมันจะเร่งขึ้น ไฟแรง รอบตก ไฟอ่อน มั้ง เดา อิอิ

7. หมุนตามเข็มนาฟิกา อ่อน ย้อนแก่ แต่ต้องมาร์คจุดเดิมไว้ด้วยเพื่อกลับมาที่เดิม

8. ตาแมวที่คาร์บูมีน้ำมันเปล่าก่อนสตาร์ท

9. ไม่เคยสักเกตุเลย ขอไปดูก่อนนะ

10. แล้วมันต้องมีน้ำมัน หรือไม่มี

11. น่าจะมีนะครับ

12. ไม่ทราบว่าน็อตัวไหน แล้วตาแมวอยู่ตรงไหนเอ่ย

13. อันดับแรกขีดมาร์คไว้ก่อนเลยครับก่อนขยับจานจ่าย

14. เบอร์12ซ้ายมือ

15. คลายมานิดนึงพอขยับได้ไม่ต้องขันออกมาสุด

16. ตาแมวอยู่ที่คาร์บู

17. ok พอดีเมื่อต้นปีเปลี่ยน จานจ่ายมา เด๋วลองขยับดูก่อน

หายแล้ว ขอบคุณมากๆเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้