รบกวนสอบถามหน่อยครับผม

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย Naruto, 16 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Naruto

Naruto New Member Member

6
    0
    0
    ผมใช้ civic ek lev เครื่อง d16y8 สนใจติดแก๊ส LPG ครับ ไม่ทราบว่าจะติดระบบไหนดี และใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ และร้านไหนดีครับ ผมอยู่แถวรังสิตครับ...ขอคำแนะนำด้วยนะครับ :D

2. feeza

feeza Member VIP

72
    1
    8
    ติดเป็นระบบมิกเซอร์ก็ได้คับ เลือกขนาดของรูในให้เหมาะสม ก็น่าจะวิ่งดีแล้วล่ะคับ
    ราคาก็จะขึ้นอยู่กับคุณภาพของหม้อต้ม และอุปกรณ์ที่ใช้ติดตั้งคับ อยู่ประมาณหมื่นกว่าๆ แล้วแต่อู่คับ
    หรือว่าถ้ามีงบประมาณหน่อย ก็ข้ามไปเล่นระบบหัวฉีดเลยก็ได้คับ ดีกว่าทั้งเรื่องการจ่ายแก๊ส ความแรง
    ความประหยัด ติดแล้วไม่ค่อยมีปัญหาจุกจิกกวนใจคับ ราคาจะค่อนข้างสูงประมาร3หมื่นขึ้นไปคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้