GA16DNE หัวฉีด น้ำเข้าเครื่องเกิดจากอะไรได้บ้าง ตอนนี้น้ำมันเครื่องเป็นกาแฟไปซะแล้ว...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย สุรกิจ กาน ตุงคะวรวิทย์, 8 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    GA16DNE หัวฉีด น้ำเข้าเครื่องเกิดจากอะไรได้บ้าง ตอนนี้น้ำมันเครื่องเป็นกาแฟไปซะแล้ว ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

1. ฝาโก่งครับ เปิดฝาเช็คโก่งเช็คแตก แตกก็เปลื่ยน แต่ฝา16 หายาก ญี่ปุ่นไม่ค่อยมี ถ้าโก่งก็ใสฝาเสริมประเก็น ค่าใช้จ่าย 5000up แล้วแต่ ที่ ถ้าเปลื่ยนฝาก็อยู่ที่จะหาได้เท่าไหร่หรือหาได้มั้ย

2. นาย Apichat Uttrapun ครับ

3. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ตามนั้นฮะ

4. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    งานเข้าแล้ว

5. บางทีอาจจะแค่ประเก็นฝาหมดอายุก็ได้ครับ ผมเคยเป็น ลองดูก่อนครับประเก็นเบิกศูนย์ราคาไม่แพงครับ

6. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    น้ำหายเยอะไหมคับ ถ้ากาแฟผมว่ายังไม่เยอะ ถ้าเปงน้ำนม จะเยอะมาก

7. น่าจะประเก็น หนักหน่อยก้อฝา ยกวาง GA15DE เลยจบๆกว่า

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำดีๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้