พี่ๆครับงานเข้าผมล่ะ หม้อน้ำควันขึ้น ฮีดเต็ม...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kavee Sae-oui, 10 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kavee Sae-oui

Kavee Sae-oui Guest

0
    0
    0
    พี่ๆครับงานเข้าผมล่ะ หม้อน้ำควันขึ้น ฮีดเต็ม พอเอาไปให้ช่างดูช่างบอกประเก็นบนไหม้แน่เพราะเหม็นไหม้ เติมน้ำเท่าไหร่ลดตลอดพอเร่งเครื่องน้ำพุ่งออกมา ไม่ทราบว่าอาการนี้ผมจะโดนไปเท่าไหร่ครับพี่ๆ T T

2. ใจเย็นคับ จากประสบการณ์อันน้อยนิด ถ้าฝาสูบไม่โก่ง ก้อคงไม่มากหรอกคับ

3. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    อยากคิดในทางที่ดีไว้เหมือนกันแต่ช่างบอกต้องเอาฝาสูบไปโรงกลึงเปลี่ยนน้ำมันเครื่องดูว่าหม้อน้ำตันใหมผ่าได้ใหม หรือต้องเปลี่ยน เค้าขอเวลา3วัน ช๊อคเลย !!!! เค้าว่าเตรียมเงินขั้นต่ำไว้ 6000 บาท ขั้นต่ำช๊อคครับ 555+

4. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    น้ำพุ่งที่ไหนคับ ลองเช็คน้ำมันเครื่องดูคับว่าเป็นสีอะไร

5. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    พุ่งที่หม้อน้ำด้านบนครับ

6. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    รถอยู่ที่อยู่

7. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ฝาต้องเช็คว่างโก่งรึป่าว แตก ร้าวรึป่าว

8. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    แสดงว่าหม้อน้ำรั่ว ฮีดแค่ไหน จนเครื่องดับ หรือเห็นก่อน

9. เปิดฝามา ประเก็นต้องโดนแน่ๆ+ค่าแรงเปิดฝา+น้ำมันเครื่อง ที่เหลือ จะโดนแต่ค่าไสฝาหรือค่าฝาก็ต้องดูว่าแค่โก่งหรือป่าว เช็คแตกก็ต้องอัดน้ำเช็ค แตกด้วย เปลื่ยนฝา โอกาศซ่อมแตกมีไม่เยอะ

10. เดี๋ยวๆๆๆๆๆครับพี่น้อง น้ำดันน้ำเดือด ความร้อนขึ้นถ้าไม่เกียวกับเครื่องจากที่ผมเคยโดนและก็เช็คดู เป็นที่วาวน้ำมันตายน้ำไม่ผ่านกับ หม้อน้ำรั่วนะครับใจๆเย็นรองเช็คดูก่อนครับ

11. เนี้ยครับผมเช็คทุกอย่างแล้วสุดท้ายที่ไม่ได้เช็คคือวาวน้ำครับถอดออกก็ใช้งานได้ครับใช้มา3ปีไม่มีปัญหาอีกเลย

12. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    เมื่อกี้ไปดูผมดูน้ำมันเครื่องก็สีใสๆๆอยู่เลยครับ พอสตาร์จรถ น้ำมันเดือดปุดๆๆเลย พอเร่งเครื่องน้ำพุ่งออกมา ช่างแกะตัวบนสุดออกมาก็ไม่มีอะไรนะครับ ส่วน ฝาโก่งไม่โก่งผมดูไม่เป็นอ่ะ แต่เห็นช่างบอกต้องรื้อถึงด้านล่างครับ ยังงัยก็ต้องเปลี่ยนปะเก็นเพราะมันไหม้แล้ว เครื่องสตาทติดครับ ถึงไว้ไม่ถึงนาทีฮีดสุดครับ ช่างนัดไปดูใหม่เย็นๆๆครับ ฟังช่างแล้วรู้สึกเพลีย 55+

13. ยกเครื่องใหม่จบกว่าครับ รถเปิดมามักบานปลายสุดท้ายราคาพอๆกัน

14. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    พี่แกบอกถ้าเปลี่ยนเครื่อง 20000+ T T

15. ไมแพงจัง เครื่อง+เกียร์ออโต้ หมื่นแปดเองนะ ถ้าเราเอาแต่เครื่องคงไม่กี่บาท

16. ค่าวาง ค่าวาย ก้ออีกนิดหน่อย

17. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    ถูกจังพี่ แกบอกเฉพาะเครื่อง เศร้าล่ะงานนี้

18. อยู่แถวไหนอ่า ไมแพงจัง

19. ฮอลเครื่อง ราคาก้อหมื่นกว่าๆ

20. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เครื่องใหม่จบง่ายกว่าคับ ซ่อมงบบานปลาย แล้วถ้าเจอช่างรักไก่ ก็งานงอกอีก

21. อยู่แถวไหนครับ อาการนี้เคยเป็น ต้องเปิดฝาดูก่อน ของผมจบที่6000ทุกวันนี้กลับมามีชีวิตฟิดเหมือนเดิม สนใจแนะนำได้นะครับ

22. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    สุรินทร์ครับพี่ๆๆ

23. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    รอดูตอนเย็นครับว่าช่างเค้าจะยังไงเพลีย

24. ผมเคยเป็น ปาดฝาใส่ประเก็นหนา1900บาทครับ

25. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    สาธุ ขอให้ 1900 เถิด!!!

26. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    555+ตอนเย็นช่างขอเงินไปล่ะ3000 แต่ยังไม่จบเพราะแกะแต่ช่วงบนรอช่วงล่าง พรุ่งนี้โรงกลึงปิดอี๊ก เซงพี่น้อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้