ช่วยหน่อยคร้าบบบบ.......(อยากสวย อยากแรง แต่ไม่รู้เรื่อง อะไรเรยยย...)

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย ""TERRIER"", 13 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ""TERRIER""

""TERRIER"" New Member Member

17
    1
    0
    คือว่า รถผมตอนที่ซื้อมา เฟรมมันแตกอ่ะคับ สีก็เน่า ทำไงดีครับ เฟรมทั้งชุดมีขายมั้ยครับ ถ้ามี อยากได้ของZX ครับ ใส่รถ Dio af27 ไม่ทราบว่าใส่ได้รึป่าว ถ้าใส่ได้ ซื้อที่ไหนครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ หรือช่วยบอกวิธีอื่น ที่สะดวก ง่าย และ ***ประหยัด***:D
    ตอนนี้รถผมวิ่งได้ประมาณ50นิดๆ อยากให้มันวิ่งมากกว่านี้ ทำเสตปต้นๆ นี่สมควรทำอะไรบ้างคับ

ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุนคับ

2. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    :) ลองเดินหาตามเชียงกงปทุมวันดูครับ มีครับ เป็นร้านที่ขายอะไหล่พวกนี้โดยเฉพาะครับ ...ส่วนซอยอะไรผมจำไม่ได้ครับ เด๋วรอผู้รู้มาตอบน่ะครับ :)

3. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    บางนามีเยอะครับลองสอบถามทางคุณเชษฐ์ดูนะครับขานั้นเค้าเป็นหลงจู๊อยู่ที่ร้านน่ะครับ....069773696

4. ""TERRIER""

17
    1
    0
    ขอบคุนมากครับ

5. tuche

tuche New Member Moderator

307
    4
    0
    เอาง้านเลยนะน้า.........

ผมว่าให้มันเป็ร 27 เหมือนเดิมนะสวยดีแล้วครับ อะไหล่ชิ้นไหนแตกหัก ถ้ามันไม่เละจนเกินไปซ่อมได้ครับ ประหยัดเงินด้วย สิ่งที่น่าทำหรือการ MODIFY น่าจะเป็นระบบเบรค นะครับ และระบบกันสะเทือน เพราะเดิมจะได้มาเป็นดรัมเบรค และเป็นโช้คจาระบี ซึ่งทำให้การเบรคและการควบคุมรถ ไม่ค่อยดีซักเท่าไหร่ และคิดว่าเป็นการเสียเงินที่น่าจะคุ้มค่ามากกว่านะครับ กับความปลอดภัยที่ได้รับ ยังไงก็ลองตัดสินใจดูนะครับ เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ อิอิอิ และขอให้สนุกกับการแต่งรถนะครับ

6. jokeza

jokeza New Member Member

339
    3
    0
    ตอนแต่งอะสนุกอยู่นะ แต่ตอนเสียเงินนี่ดิ เศร้าจิงๆ

7. god army

3,198
    77
    0
    standdard จงเจริญๆๆๆวิ้วๆๆไม่พังแถมอึดอีกด้วย5555

8. jokeza

339
    3
    0
    แล้วของน้ามัน แตนตรงไหนหรอ จุ๊บล้อยังไม่แตนเลย เอิ้ก ๆ

9. god army

3,198
    77
    0
    รถน่ะไม่เดิมแต่หัวใจนี่ซิยังเดิมเลยรักใครรักจริงนะ....แฟนยังไม่มีครับสนใจจับจองได้5555

10. jokeza

339
    3
    0
    ง่า.....แฟนยังไม่มีแต่มีลูกแล้ว ใช่ปะคับ

11. Cheezer

Cheezer New Member Member

257
    0
    0
    ความเห็นของคุณ tuch ก็ดีนะ ยังไงก็ต้องนึกถึงความปลอดภัยของตัวเองด้วยกั๊บ :rolleyes:

12. jokeza

339
    3
    0
    :D :D :D

13. Thegodfather

Thegodfather New Member Member

71
    1
    0
    งืม งืม เข้ามาซุ้มดู

14. GOB^MAX^

GOB^MAX^ New Member Member

160
    4
    0
    แฟนยังไม่มีน้อยครับ น้าเค้าของ2 :rolleyes:

15. god army

3,198
    77
    0
    ไม่จริงๆๆเอาที่ไหนมาพูดคร้าบ...

16. ""TERRIER""

17
    1
    0
    ขอบคุนทุกคนมากครับที่ให้การต้อนรับอย่างดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้