สอบถามครับผม NV ผมมีกลิ่นน้ำมันเข้ามาตามช่องแอร์ ตอนสตาร์ทเครื่องใหม่ๆครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย งอมแงม รงค์ ปึ๋ยย, 11 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามครับผม NV ผมมีกลิ่นน้ำมันเข้ามาตามช่องแอร์ ตอนสตาร์ทเครื่องใหม่ๆครับ สักพักก็จะหาย แต่ตอนนี้กลิ่น เริ่มแรงขึ้น อยู่นานขึ้น กลัวว่ามันจะเป็นอะไรไปครับ อยากทราบวิธีดู การซ่อม ประมาณการ ค่า ซ่อม ครับ ขอบคุณ ครับ

1. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ตรวจสอบท่อยางส่งน้ำมันทั้งระบบครับ

2. Pae MywayMylife

Pae MywayMylife Guest

0
    0
    0
    คงต้องลองเช็คเบื้องต้นว่ามีน้ำมันซึมมาจากจุดไหนในห้องเครื่องบ้างรึเปล่า เปิดฝากระโปรงสตาร์ทแล้วเดินเอาไฟฉายมาส่องๆดูครับ อย่างถ้าเป็นเครื่องคาร์บูก็ไล่ดูตั้งแต่ท่อยางกรองเบนซิน ไล่ไปจนถึงคาร์บูครับ

ขอบคุณครับ สงสัยมันน้อยใจ ขับอย่างเดียว ไม่ค่อยดูแลมันเลย เพราะไม่เป็นอะไรสักที ทนเกินไปละ 5555 ความนี้คงจะหนัก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้