ตัวนี้มันรั่ว ครับ ปั้ม น้ำมัน ใช่รึป่าวครับ พุ่งปรี๊ดเลย ทำยังไงดีครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย งอมแงม รงค์ ปึ๋ยย, 11 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ตัวนี้มันรั่ว ครับ ปั้ม น้ำมัน ใช่รึป่าวครับ พุ่งปรี๊ดเลย ทำยังไงดีครับ

1. ตัวนี้เป็นกรองเบนซีนครับ

2. แพงมั้ยครับ ผมให้ช่างมาซ่อมที่บ้านกลัวโดน ชาร์ต เยอะ

3. ตัวมันไม่ค่อยเจอรั่วนะครับ มักจะรั่วที่ท่อยางมากกว่า

4. อ่อ มันรั่วที่ปราย ท่อ ด้านที่ติดกับ ตัวกรอง ครับ

5. กรองเบนซิล 400 บาท

6. ขอบคุณครับ

7. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    มันต้องมีเหล็กรัดด้วยนี่ ..หายไปไหน

8. ไม่รู้เหมือนกันครับ เปิดกระโปรงมาก็ เจอน้ำมันพุ่งปรี๊ดเลย

9. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนท่อยาง ใส่เหล็กรัด กรองเบนซิลไม่ต้องเปลี่ยน

10. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ท่อ ยางไม่แพงครับ เปลี่ยนทั่งระบบเลย ผมตอบไปแล้วในกระทู้แรก ทั้งท่อสูบกลับ ท่อดูด รถ 10 up ควรเปลี่ยนครับ และเป็นสาเหตุหลักๆของไฟไหม้รถเลยนะครับ เป็นสาเหตุที่ใครๆก็โทรแก๊ส

11. ขอบคุณครับ

12. รถดีเซลไฟใหม้ มันยังบอกว่าสงสัยเป็นรถติดแก๊ส !@#%^*

13. Jacky Jdm

0
    0
    0
    แม่น ละพี่ เอะอะโทษแกส แท๊กซี่ใน กทม ติดแกสแบบบ้านๆ ไม่เคยมีไหม้สักคัน เค้าดูแลกันดีมากๆ

14. ลองถอดมาเขย่าแล้วเทออกมาดูคับถ้าน้ำมันที่เทออกมาสกปรกมากก็เปลี่ยนเถอะคับไม่กี่บาทถ้ากรองตันอาจมีผลต่ออัตราเร่งได้คับ

15. ได้ความรู้อีกแล้วขอบคุณมากครับ

16. แนะนำ นะครับ ท่อที่จะเปลี่ยน บอกร้านที่ซื้ออะไหล่ ว่าท่อนน้ำมันเบนซินนะครับ เพราะท่อมีหลายแบบ

17. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เกรด โซฮอล ไปเลยครับ

18. ท่อ โซฮอล หรอ คับ

19. Jacky Jdm

0
    0
    0
    มันมีเบอร์ครับลองปรึกษา Thit Nv ดูจ้า

20. Thit Nv

Thit Nv Guest

0
    0
    0
    ใช้ Gasohol hose R7 (e20/e85) 1/4" เมตรละ 100+ เลยครับ

21. Jacky Jdm

0
    0
    0
    นอนดึกจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้