สอบถามเรื่องการวางเครื่อง K20 A หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย win99, 23 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. win99

win99 Active Member Member

1,623
    12
    38
    พอดีเห็นรูปในมิตติ้งครั้งล่าสุด คันสีขาว ปี02 อะครับรูปที่ 1-5 ไม่ทราบว่าอยากจะขอข้อมูลอะครับ หรือ ท่านอื่นมีข้อมูลหรืออู่ดีๆแนะนําก็รบกวนด้วยนะครับ กําลัง ลังเลอยู่ว่าจะเปลี่ยนรถใหม่หรือวางเครื่องใหม่ดีใจก็ยังรัก ES อยู่อะครับ
    หรือทิ้งเบอร์ไว้ก็ได้นะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ (วางในรถ ปี02 เครือง1.7 นะครับ )

2. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ผมจำได้แค่งบประมาณครับประมาณ 2xx,xxx ครับ

3. a|||

a||| New Member Member

6
    2
    0
    สีขาวรถปี 2001 คับ อยากทราบข้อมูลอะไรถามได้เลยคับ แล้วจะเข้ามาตอบให้นะคับ

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ จ้ า ข อ ง ม า ร า ย ง า น ตั ว แ ล้ ว คั บ

เ พ่ คั บ ไ ม่ ท ร า บ ว่ า ว า ง ม า จ า ก ที่ ไ ห น ห ร อ คั บ

แ ล้ ว จ บ ไ ป ที่ เ ท่ า ไ ร ห ร อ คั บ แ ล้ ว ปั ญ ห า จุ ก จิ ก

เ ย อ ะ มั้ ย คั บ ผ ม ว่ า คำ ถ า ม พ ว ก นี้ เ พื อ น อ ย า ก

รู้ กั น ด้ ว ย อิ อิ เ พ ร า ะ ผ ม ก็ อ ย า ก รุ้ ด้ วย

5. a|||

a||| New Member Member

6
    2
    0
    ผมวางที่อู่ Backstage คับ
    ราคาค่าวางอยู่ที่ 100,000 บาทคับ
    ส่วนราคาค่าเครื่องเป็นราคาที่เราต้องจบเองคับ
    เรื่องเครื่องมีปัจจัยอยู่ที่ว่าถ้าเราหาเครื่องเองได้
    นั่นหมายความว่าส่วนหลักๆ ที่ได้มาต้องครบๆ
    แต่ถ้าทางอู่หา อู่ก้อจะประกันเรื่องอุปกรณ์พวกนี้ให้
    ว่าทางอู่ต้องหาให้ครบ ทีนี้ ปัญหาอีกอย่างคือ
    ราคาที่คุณยอมให้อู่หาคือเท่าไหร่
    ถ้ามีงบกับค่าเครื่องจำนวนนึง อาจต้องรอนานเพื่อ
    ให้ได้เครื่องราคานั้น ถ้างบค่าเครื่องตั้งไว้สูง ราคารวม
    เบ็ดเสร็จก้อจะสูงตาม ราคาเครื่องคร่าวๆที่รู้มา ผมว่า
    ตอนนี้ไม่น่าจะต่ำกว่า 170,000 บาท คับ (ตรงนี้แล้ว
    แต่ความสามารถในการหาเครื่องคับ เท่าที่รู้มาตอนนี้
    มีร้านที่บางนา มีเครื่องตัวนี้สภาพสวยอยู่ 1 ตัว แต่เป็น
    เครื่องตัวของอเมริกา )
    ส่วน ณ เวลานี้ที่ผมใช้อยู่ทุกวัน จากที่วางมาประมาณ
    2 อาทิตย์กว่า ผมวิ่งไปประมาณ 2,600 โล ก้อยังโอเคคับ
    ไม่มีปัญหาอะไร ค่าวาง 1 แสนนั้น หลักๆ นั้นก้อมี
    1 ชุดยางแท่นเครื่อง ยูรีเทน
    2 หม้อน้ำอลูมิเนียม
    3 เฮดเดอร์ยิงยาวถึงหม้อพักปลาย
    4 กรองอากาศสแตนเลส + กรองเปลือย HKS
    5 ที่เหลือเป็นอุปกรณ์รวมทั้งหมดที่จะทำให้รถมันสามารถใช้งานได้
    หลักๆ ก้อเท่านี้คับ ถ้ามีอะไรก้อถามต่อได้นะคับ นึกไม่ออกเหมือนกัน

เดิม ๆ 328 ถูกใจสิ่งนี้
  6. bookkei

bookkei New Member Member

0
    0
    0
    เครื่องเดิมยังอยู่ป่ะคับต้องการมากตอนนี้พร้อมเกียร์ออโต้มีคัยขายบ้างคับติดต่อ 087 3666 988 กี้คับ

7. ruengroeng

ruengroeng New Member Member

22
    1
    0
    250000 ครับ ค่าวาง+ค่าเครื่อง170000+ค่าแท่น30000 เครื่องรอของนานหน่อย ไปชมมา ที่บางนา พอดีวาง 3DOOR อยากวาง

8. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    กินแต่ 95 อย่างเดียวน๊า

9. win99

1,623
    12
    38
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ใครมีอะไรชี้แนะได้เลยครับ ขอบคุณครับ

10. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ที่ อู่ลิโพ วัชระพล รับวางครับ จบแบบไม่มีปัญหาแน่นอนครับ ดูผลงานก่อนได้ครับ
    รถแข่งที่วิ่งงาน super car และ honda racing fest เบอร์ 9 ก็ทำที่นี่ครับ
    โทรสอบถามก่อนได้ครับ 086-6413370 ครับ ยินดีให้คำปรึกษา

11. art_Es

art_Es New Member Member

24
    6
    0
    เก็บข้อมูล :peace:

12. win99

1,623
    12
    38
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

13. MeAnInG

MeAnInG New Member Member

125
    21
    0
    อยากมีสาวมากางร่มให้บ้างอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้