วิธีย้ายไฟ แบบเนียนๆ ใช้งานได้จริง จากไฟเบ้าเป็น ไฟเต็ม หรือไฟตัวนอก...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Jacky Jdm, 13 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    วิธีย้ายไฟ แบบเนียนๆ ใช้งานได้จริง จากไฟเบ้าเป็น ไฟเต็ม หรือไฟตัวนอก สังเกตแผ่นที่มากับหน้าตัวนอกนะครับ ตัวไฟเบ้าจะ จะเป็นแผ่นยึดสปิงที่ตั้งองศาไฟของกรอบไฟเบ้า เราเอาออก แล้วถอดแผ่นยึดไฟตัวนอกมาใส่ แล้วเจียรแต่งเชื่อม ไม่ง่ายแต่ก้อไม่ยาก ส่วนแก้มตัวนอกโค้งของไฟมุมเท่ากัน แต่ที่ตัวไฟเบ้าไม่มีคือเหล็กยึดไฟหน้าด้านข้าง สังเกตดีๆ จะมีเหล็กโค้งๆ ยึดข้างไฟหน้าถ้าเปลี่ยนยกแก้มได้จะสวยตำแหน่งไฟจะไม่เพี้ยนเลย ส่วนกระจังหน้าไม่ต้องห่วงถ้าได้แผ่นเหล็กยึดไฟตัวนอกมาทาบแล้วเชื่อมจุดกึ่งกลางจะไม่เพี้ยนแล้ะก้อจะแข็งแรงมากครับ สงสัยยังไงโทรมาถามได้ครับ 08080818O0

2. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ถ้าเป็นไฟเต็ม หรือตัวแวนไม่ต้องทำไรเลยครับ ย้ายขันน๊อต จบเลย .... แว้นแต่อยากเปลี่ยนคานให้สวยงาม ลุยเลยครับ

3. แจ่ม°° แข็งแรงทนทาน นานหายห่วง ^_^

4. ขอบพระคุณมากๆเลยคร๊าฟฟฟ สำหรับข้อมูลดีๆ คับผม

5. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ทุกคำถามเกี่ยวกับ nv เรามีคำตอบ ^_^

6. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    ผมย้ายกันชนเหล็กด้านใมต้องเชื่อมจุดยึดน๊อตใหม่เลยพี่

7. Jacky Jdm

0
    0
    0
    กันชนตัวนอก จุดยึดคานไม่เหมือนกันครับ มีสามแบบ

8. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    โห้สามแบบเลย

9. Jacky Jdm

0
    0
    0
    น๊อตข้าง น๊อตล่าง กับแป้นถอดได้

10. Paul Chanatuth

Paul Chanatuth Guest

0
    0
    0
    นี่โปรเจครถ อั๋นสุดหล่อนี่นา อิอิ

11. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    ทำไม่ของผมยึดด้านหน้าอะคับต้องตัดมาเชื่อมกะรถผมอะ

12. Jacky Jdm

0
    0
    0
    แป้นถอดได้น้อตหน้าไง

13. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
  14. Nokkie Nok

Nokkie Nok Guest

0
    0
    0
    ซื้อแล้วติดตั้งให้ได้ไหมค่ะ ^^

15. ผมก้อเชื่อมไหม่ครับ เปนแป้นถอดได้น๊อตหน้า ... แปลงแบบนี้ แข็งแรงดี ถ้าซื้อยกหน้าตัดมา มันก้อคุ้มครับ สำหรับ"ไฟเบ้า"นะ

16. อยากทำมั่ง

17. Jacky Jdm

0
    0
    0
    จัดปายน้าแมนอิอื

18. ปายด้วย อิอิ

19. Jacky Jdm

0
    0
    0
    อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้