พี่ ครับ รถมันสะดุดตอนขับไปถ้าเปิดแอร์ยิ่งสะดุดมาก เลยครับ รถ เหยีบไม่ออก...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ธนพัฒน์ ชมภูนุช, 16 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ ครับ รถมันสะดุดตอนขับไปถ้าเปิดแอร์ยิ่งสะดุดมาก เลยครับ รถ เหยีบไม่ออก ผมอยากรู้ว่าเป็น. เพราะอะไรครับ

1. ของผมก็เป็นเหมือนกันครับบางครั้งก็ดับไปเลย

2. เครื่องหัวฉีดป่าวคับ

3. ของมอสหัวฉีด เป็นจ้ารอบตกด้วย

4. ลองเช็คสายหัวเทียนด้วยนะครับ ติดเครื่องแล้วดึงออกทีละสูบ อย่าลืมเอาผ้าจับสายหัวเทียนนะครับถ้าสายรั้วมันจะงานเข้ามือเอา.

มันต้องเหยียบย่่ำๆ มันถึงจะค่อยๆไป ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้