มีเรื่องจาปรึกษาผู้รู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย tchewaya, 24 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tchewaya

tchewaya New Member Member

2
    0
    0
    พอดีผมใช้ ES ปี 01 EXI แล้วล้อหลังมันเป็น ดรัมเบรค แต่อยากจะเปลี่ยนเป็นดิสเบลค ไม่ทราบว่าจะเปลี่ยนได้เลยไหมครับ แล้วต้อง ซื้อชิ้นส่วนอะไรมาบ้างครับเพื่อแปลงเป็นดิส แล้วจะมีปัญหาเรื่องการเบรค อไรประมานนี้ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ:teeth:

2. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    จะเปลี่ยนจากดรัมเปนดิส เปลี่ยนได้เลยไม่ต้องแปลงเวลาเปลี่ยนจะเปลี่ยนยกทั้งคอม้าได้เลยคับ ราคาของเก่าจากญี่ปุ่นประมาณ 14000-18500 แล้วแต่สภาพคับ แต่ถ้าจะเบิกอะไหล่ของใหม่มาประกอบก็ประมาณ 4 หมื่นกว่าบาทคับ ปัญหาเรื่องเบรคไม่มีแน่นอนคับถ้าใส่ของตรงรุ่นนะคับ

3. tchewaya

tchewaya New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณมั๊กๆครับ ไว้หาทุนก่อนแล้วจาลองไปเปลี่ยนครับ

4. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ตามที่ นก บอกเลยครับ ยกแพยกดุมครับ อิอิ ราคาแพงเอาเรื่องอยู่ ดรั้มเบรคก็ใช่ว่าขี้เหร่นะค้าบบบ เอาตัง แต่งอย่างอื่นได้ตั้งเยอะ อิอิอิ ตอนแรกผมก็อยากเปลี่ยนมั่งอ่ะ สู้ราคามะหวายยยย

5. ToR79

ToR79 New Member Member

24
    2
    0
    dc5 ก็ใส่ได้

ใช้ชุดดิสค์เบรคตรงรุ่นหรือใช้ของ DC5 ก็ได้ใส่ได้พอดีครับ ที่เคยเจอมาราคาไม่น่าเกิน 14k แต่ถ้าเกินผมว่าแพงนะ :D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้