มีเรื่องสอบถามพี่บุ๊คหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย เสก R10, 4 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    วิทยุของผมตอนนี้มานไม่มีเสียง พอเปิดไม่ว่าจะฟัง fm หรือ cd มันจะขึ้น MUTE เลยอยากรู้ว่ามันเป็นที่อะไรครับ สายอะไรมันหลุดหรือเปล่าครับ วิทยุของ pioneer นะครับ

ปล.เลยอยากรู้ว่ามานเป็นที่ไรให้ชัวร์ก่อนไม่อยากรื้อเก้อ...อิอิ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    มันมีปุ่ม mute อยุ่อะครับพี่

ลองหาดูครคับ

มีไว้เพื่อปิดเสียงในเวลารับโทรศัพครับ

3. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    อาจจะเป็นที่ปุ่ม mute คงจะจม หรือไม่ค่อยดีแล้วหล่ะ (ลองกดซ้ำๆดูว่าMute หายไปหรือเปล่า)

ถ้าเป็นเรื่องสายไฟ มีอย่างเดียวคือ ด้านหลังเครื่องต้องมีสาย Mute ใช้สำหรับตัดเสียงลงเวลามีโทรศัพท์เข้า มีเป็นบางรุ่นเท่านั้น

ถ้าถอดเครื่องออกมาแล้วก็หาเทปพันไว้ เผื่อว่ามันอาจไปแตะโดนสายไฟอะไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้