เกียร์ลูกที่ 2 ไปสวรรค์ เสียแล้วคับ..หือๆๆ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Singha.com, 17 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Singha.com

Singha.com New Member Member

86
    2
    0
    เกียร์กระปุกของผมไปสวรรค์ อีกแล้วคับพี่น้อง
    เป็นเกียร์ 5 ที่ไม่สามารถเข้าได้ หรือเข้าแล้วก็หลุด เข้าๆหลุดๆ
    อาการ
    ขณะขับรถมาจากขอนแก่นแบบ สบายๆ ขึ้นเขาปักเบริด์ๆ
    พอลงเขา ใส่เกียร์5 ได้พัก มันก็หลุดจากตำแหน่งมานิดเดียว รอบเครื่องขึ้นไปแทบยันเก
    ก็ลองใส่ใหม่ ก็ใส่ได้สักพัก หลุดอีกแล้ว เข้าๆหลุดๆ ไม่ว่าจะเข้าเกยร์ช่วงความเร็วไหนๆก็หลุด
    ทำงัยดี ถึงกบินบุรีอีก ก็เลย ยัดแค่เกียร์ 4 วิ่งถึงบ้าน ราวๆ 180 โล เพลินเลย เหยียบพุ่งปรี๊ดปราด

ก็เลย อยากทราบว่า
    ใครมี เกียร์กระปุกสภาพเนียนๆ ที่ไม่ใช้แล้วบ้าง อยากซื้อต่อ
    หรือว่าเราเปลี่ยนเฉพาะ ชุดเกียร์ 5 ดีคับ เกียร์ตัวนี้เป็นลูกที่2 คับ ลูกแรก ก็เกียร์ 5 พังเหมือนกันคับ
    ยางขอบประตูหาชื้อได้ที่ไหนคับ พอมีเบอร์ร้านบ้างมั้ยคับ

ขอบคุณคับ

สิงห์ดอทคอม:cool:

2. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    ยางขอบประตูถามพี่อ๊อดสิครับ

ส่วนเกียร์ เปลี่ยนยกลูกเลยดีกว่าครับ

ถ้าจะเอาให้ทนๆ ต้องใช้เกียร์ SR20 P11 ใส่แบบไม่ต้องแปลง แต่ข้อเสียคือต้องเอาเครื่องมันมาด้วย : )

3. Singha.com

86
    2
    0
    เอาทั้งเครื่องเลยหรอคับ
    ท่าทาง งบจะบานสิคับท่านนนนนนนนน

4. chit

chit New Member Member

732
    0
    0
    เหอๆๆ ซื้อเกียร์แถมเครื่อง..

5. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ลองดูที่ NV CULB สิครับเคยเห็นมีขายอยู่ 2500-3000บาท(กระทู้ซื้อขายอะไหล่)

6. Singha.com

86
    2
    0
    มันใส่กันได้หรอคับ คุณ ที

7. momo234

824
    6
    0
    ถ้าเป็นGAใส่กันได้ครับ

8. Singha.com

86
    2
    0
    รู้สึกว่ารถรุ่นนี้ GA เกียร์ 5มันชอบหลุดจิงๆนะ
    เข้าไปหาแล้วเจอแต่โทรไปไม่มีคนรับคับ

เอ้าใครมีเกียร์ธรรมดา เกียร์ 5 ไม่หลุด ต้องการขาย ช่วยโพส์บอกหน่อยคับ อยากได้ของคับ
    แล้วถ้าอยากได้เฉพาะเกียร์5 หาได้ที่ไหนคับ
    ขอบคุณคับ

สุขสันต์ วันวิสาขบูชา นะคับ อย่าลืมไปเข้าวัดเวียนเทียนกันนะคับพี่น้องงงงงงงง

9. Singha.com

86
    2
    0
    ใครมีเกียร์ธรรมดา ขายมั่งครับบบบบบบบ

10. momo234

824
    6
    0
    ยังไม่ได้เกียร์เหรอครับต้องไปดูที่เซียงกงแล้วครับผมเห็นมีหลายร้าน

11. Singha.com

86
    2
    0
    ยังหาไม่ได้เลยครับคุณ ตี๋ ทั้ง NV, Sunny and NX club ต่างก็ เงียบกริปเลยครับ
    อาทิตย์หน้าต้องขึ้น ขอนแก่น อีกแล้ว สงสัย ต้องไปทั้ง 4 เกียร์ แล้วมั่งครับ.......

ร้านเชียงกงแถวไหนคับ ราคาพร้อมติดตั้ง ประมาณเท่าไหร่ครับ คุณตี๋
    ขอบคุณครับ

12. Singha.com

86
    2
    0
    พอดี มีชุด หัวฉีดกะ ไอดีทั้งชุด มีใครสนใจก็โพสต์เบอร์ทิ้งไวนะครับ
    พอดีผมเข้างานกลางคืนบ่อย กลางวันส่วนใหญ่จะนอนคับ

13. momo234

824
    6
    0
    ไปไกลด้วยสิครับเซียงกงบางนาราคาผมไม่รู้ครับ

14. Sam_osk

Sam_osk New Member Member

61
    4
    0
    ผมมีเกียร์ธรรมดาของ sunny GA15 อยู่ครับ

สนใจเมล์มาสอบถามดูแล้วกันครับ [email protected] :)

15. Singha.com

86
    2
    0
    GA15 ใส่กับ NX ได้ พอดีหรือป่าว แล้ว อัตราเร่งกะความเร็วมันจะเหมือนเดิมมั้ยครับ
    ใครพอทราบช่วงบอกหน่อยคับ
    ขอบคุณครับ

16. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ใส่ได้ครับ

17. Singha.com

86
    2
    0
    อย่างนี้ก็แล่มเลยจิป๋าอ๊อด
    ความเร็วปลายกับอัตราเร่งคงเหมือนเดิมนะ.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้