วัดหนองก๋าย จ.เชียงใหม่ บอกบุญพี่น้องทุกท่านที่มีจิตศรัทธามา ณ.โอกาศนี้...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย กล้วยหอม อ๊อดอ๊อด ทวีศักดิ์ สิงห์คู่, 18 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    วัดหนองก๋าย จ.เชียงใหม่ บอกบุญพี่น้องทุกท่านที่มีจิตศรัทธามา ณ.โอกาศนี้ ที่วัดยังไม่มีโบสถ์ ยังไม่มีเมรุ เจ้าอาวาสเป็นชาวต่างชาติที่มีกุศลจิต บวชมาหลาย10พรรษา พูดไทยชัดมาก ดังที่เห็นในรูป พระประธานที่นี่อายุ1300กว่าปีครับ องใหญ่สุดที่อยู่ข้างหลังนะครับ อย่าถือว่ารบกวนอะไรเลยนะครับ แล้วแต่จิตศรัทธาจะบริจาค ตามกำลังทรัพย์ที่มีครับ ผมได้สัญญากับท่านว่าจะกลับไปกราบนมัสการอีกครับ ขอบคุณล่วงหน้ามา ณ.โอกาศนี้ครับ

1. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
  2. อยู่อ. อะไรพี่ เผื่อหาญาติโยมที่นั่นช่วย

3. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    จ้ดสักทริปไหมครับป๋าอ๊อด3วัน2คืน ทอดผ้าป่า นอนวัดกัน 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้