เรื่องคะแนนที่ช่องซ้ายนะครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย aeg_ac88, 24 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    มีใครรู้บ้างครับว่าคะแนนที่ช่องด้านซ้ายล่างสุด มันมาจากไหนครับ ของผมเมื่อวานยังมีแค่4คะแนนอยู่เลย
    แต่วันนี้เพิ่มเป็น73คะแนนแล้ว

nong_acc88, jaturong03, Aui_Acc88 และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  2. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    อันนี้ไม่ทราบเหมือนกัน

ไม่แน่ใจ แต่เหมือนเป็นคะแนน ชื่อเสียง แบบ ไปช่วยตอบคำแถมแล้วเพิ่มคะแนนให้เงี้ยะแหละมั้ง

nong_acc88, aeg_ac88, jaturong03 และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เป็นคะแนนเก็บนะครับ เหมือนตอนเราเรียนหนังสือ...................ปลายภาคไม่ต้องทำเยอะ..................5555

jaturong03 และ PALIN_OMSIN ถูกใจสิ่งนี้
  4. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    เวรกำคำตอบตะละคนนี่พี่เอ้จะได้คะแนนคืนบ้างมั้ยเนี่ย เฮ๊ออุตส่าหั้ยไปตั้งหลายคน
    1. อยากรู้ว่าคะแนนมาจากใหน ให้คลิ๊กที่ "แผงควบคุมส่วนตัว" ด้านบนซ้ายของหน้าเวบที่เป็นตัวสีขาวอยู่ในแถบแดงน่ะ แล้วมันจะมีหน้าขึ้นมาให้ดูตรงที่มันมีคำว่า "รายการคะแนนชื่อเสียงที่ได้รับ ล่าสุด" มันจะมีคนที่ให้คะแนนเราเค๊าอาจจะบอกหรือไม่บอกก็ได้ แต่คะแนนส่วนใหญ่ใน 88 เป็นคะแนนที่มาจากพี่เอ้ทั้งนั้นแหละครับ ให้เราคลิ๊กเข้าไปดูว่าเราได้มาจากกระทู้ใหน แล้วเราก็ให้คะแนนคืนกับคนที่ให้เรามา (บอกไปด้วยก็ดีว่าใครให้เค๊าจะได้คืนคะแนนกลับมาให้เราด้วย) ให้คะแนนบุคคลที่เราชอบกระทู้หรือข้อความของเค๊าด้วยการคลิ๊กครั้งเดียวที่รูปตาชั่งเล็กๆสีขาวด้านล่างซ้ายรอซักครู่จะมีช่องว่าเราเห็นด้วยกับข้อความของเค๊ามั๊ย (แต่ส่วนมากจะเห็นด้วยทั้งนั้นแหละ ก็ใส่ข้อความลงไปว่า +++++ผมเอ้88มาบวกให้นะครับ++++++ อะไรทำนองนี้ หรือ บอกแค่ว่า เอ้มาบวกนะก๊าบ เค๊าก็จะรู้แระมาบวกกลับให้เรา เฮ๊อ เข้าใจกานหรือยังเนี่ย

aeg_ac88 และ jaturong03 ถูกใจสิ่งนี้
  5. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    เนี่ยเมื่อกี้ก้อบวกให้อีกแระคนล่ะห้าสิบกว่าแต้มมั้ง

nong_acc88 ถูกใจสิ่งนี้
  6. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามนี้เลยครับ

7. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    มาแล้วบวกให้เลย

aeg_ac88 และ PALIN_OMSIN ถูกใจสิ่งนี้
  8. aeg_ac88

1,955
    16
    0
    เข้าไปแล้วแต่ให้คะแนนไม่ได้ มันมีerror เหมือนข้อความเตือนนะครับ เป็นภาษาอังกฤษ ยังงงอยู่

9. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    งง ตามกันนน

aeg_ac88 และ nong_acc88 ถูกใจสิ่งนี้
  10. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38

น้ากดให้ครั้งหนึ่ง มันได้กี่แต้มหรอ.............

แล้วที่น้าบอกบวกให้คนละ 50 กว่าแต้มเนี่ย ต้องกดกันกี่กระทู้ เพราะผม
    ลองทำดู กระทู้เดียว ไม่ให้กดให้สองครั้ง

ลองทดสอบแล้ว ในกระทุ้นี้ ผมเพิ่มให้ มันเพิ่มทีละ 2 คะแนน

แต่ยังสงสัย ว่ามันมีหลักเกณท์ อย่างไรว่าได้กี่คะแนน เพราะว่าหากได้ สอง คะแนนทุกกระทู้
    ผลรวมมันน่าออกมาเป็นเลขคู่หมด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤษภาคม 2008
  11. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    รู้สึกว่าแต้มเนี่ย จะกดให้ใครแล้วได้เท่ากับ 1 เปอร์เซ็นต์ของแต้มที่ตัวเองมีอยู่นะครับ เพราะฉะนั้น ใครมีแต้มมากมากมาแจกเราก็จะได้แต้มมากไปด้วยครับ ส่วนใครที่มีแต้มน้อยๆ ก็จะให้คนอื่นได้น้อยเหมือนกันครับ เพราะฉะนั้นเราต้องหัดให้แต้มคนอื่นเค๊าเยอะๆครับ แล้วก็ท่องไปอ่านกระทู้ของคนอื่นที่เค๊ามีแต้มเยอะๆด้วย แล้วก็บวกให้เค๊าถ้าเห็นว่าเรื่องที่เค๊าเอามาลงกระทู้นั้นแจ๋วครับ

12. nong_acc88

4,280
    13
    38
    เข้าใจแล้วครับ

13. dott

dott New Member Member

75
    4
    0
    รู้ล่ะ งงตั้งนาน

nong_acc88 ถูกใจสิ่งนี้
  14. nong_acc88

4,280
    13
    38
    กว่าจะฉลาดได้.............................

15. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ไม่เคย ทำเลย 55

16. aeg_ac88

1,955
    16
    0
    แจกแต้มกันให้เยอะๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้