เกี่ยวกับวาวร์B 11 ครับรบกวนผู้มีประสบการณืช่วยด้วยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย bobbywer, 3 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    คือว่ารถผม บี11 ติดแก๊สมาเกือบๆ2เดือนเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาไปเปลี่ยน
    ชุดซ่อมปั๊มเบรคตัวบน พอสตาร์ดเครื่องออกจากร้านเครื่องมันสั่นกว่าปกติ
    สั่นจนคอนโซนพวงกับพวงมลัย สั่นเป็นเจ้าเข้า
    ผมก็ไม่ได้เอ๊ะใจอะไรมาก แต่พอเบาเครื่องมันจะสั่นมากเหมือนเครื่อง
    จะดับ แต่ไม่ดับ พอเบิ้ลเครื่องมันก็หายสั่น ผมเลยลองเปลี่ยนมาใช้ น้ำมันดู
    ทีนี้มันไม่สั่นแล้วครับ พอไปที่อู่เขาเช็คหัวเทียนและสายหัวเทียน
    ก็ปกติเขาถอดฝาวาวออกแล้วเช็ควาวเขาบอกว่า วาว รั่ว
    ผมเลยสงสัยเพราะมันเป็นเฉพาะตอนใช้แก๊สอะครับ
    เครื่องเดินเบาจะสั่น
    แต่ใช้น้ำมันเครื่องเดินปกติ เลยงง
    คำถามนะครับ
    1.เป็นที่วาวรั่วจริงหรือเปล่าครับ
    2.แล้วค่าซ่อมประมาณกี่บาทครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

2. hut547

hut547 New Member Member

14
    0
    0
    เข้ามาหาความรู้ รอผู้มีประสบการณ์นะครับ

3. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    ตั้งรอบเดินเบาของแก๊สใหม่ก่อนไหมครับ เนื่องจากอาการของเครื่องที่ใช้แก๊สจะไวต่อการปรับแต่งมากจึงต้องคอยจูนเป็นครั้งคราวครับ:)
    เพราะถ้าเป็นที่ วาวจริงตอนใช้น้ำมันก็ควรจะมีอาการแบบเดียวกันด้วย
    ผิดถูกยังไงก็ให้พี่ๆตัวจริงมาแก้ไขด้วยนะครับ^_^

4. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ถูกแล้วครับ ต้องตั้งรอบเดินเบาของแก๊สให้
    เข้ากับน้ำมัน ครับ ถ้าแก๊สเป็นแล้วน้ำมันไม่เป็น
    ไม่เกี่ยวกับสาเหตุที่รั่วครับ

5. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    อืม ความรู้ทั้งนั้นเลย

6. zxcvb

zxcvb New Member Member

48
    2
    0
    แนะนำให้ Tune แก๊สใหม่ครับ

7. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    ขอบคุณมากครับ
    ถ้ามีคำแนะนำเพิ่มเติมช่วยแนะนำด้วยนะครับ

8. hut547

hut547 New Member Member

14
    0
    0
    ได้ความรู้จริง ๆ ครับ กำลังจะเอาไปติดแก๊สอยู่เหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้