พี่ๆครับ แร็คพวงมาลัย มันโยกได้เปล่า ส่วนตัวผมว่าไม่น่าได้นะ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ปาลิตา มงคล, 26 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆครับ แร็คพวงมาลัย มันโยกได้เปล่า ส่วนตัวผมว่าไม่น่าได้นะ ของผมยกล้อลอยแล้วโยกดูมันมีฟรีๆ นึกว่าลูกหมากไล่ไปที่แร็ค โอ้ว แร็คมันโยกได้ด้วย แก้ไขไงครับ

1. เปลี่ยนแร๊คครับ เชียงกงเส้นละสองพัน

2. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    มันจะมียางรัดแรคสองตัว ใช้ไปนานๆมันจะสึกทำให้แรค ขยับซ้ายขวาได้ ต้องเปลี่ยนยางใหม่ครับ

3. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ยางรัดแรคนะครับ ไม่ใช่ยางหุ้มแรค :)

4. ครับๆๆราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

5. ถ้ายางรัด ประมาณ อันละ200บาท ใช้สองอัน กลมๆกะเหลี่ยมๆ

6. ตอนล้อเดิมไมเป็น สงสัยล้อใหญ๋ยางแร็คเลยไปเร็วขึ้น

7. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่หายก็ ...... อิอิ

8. ครับ ขอบคุณครับ ขับเหยีบ เส้นขาว มีแว็บๆๆ กลัว

9. ให้ช่างเช็คให้ละเอียดก่อนดีกว่าครับว่าเป็นที่ตัวไหน จะได้แก้ให้ถูกจุด

10. ไรพี่..... ฉงฉัยต่อหน่อย กลัว (เสียตังเย้อจัง) *0*

11. Jacky Jdm

0
    0
    0
    จริงๆจะบอกว่าที่เคยเจอ อาการนอกเหนือจาก คห. บนๆ ลูกหมากหลวม ปีกนกขยับได้ ลูกปืนแตก ประมาณนี้ครับ ^_^

12. Dew Romkloa

0
    0
    0
    เหนบอกว่าแรคขยับได้ เปลี่ยนยางรัดแรคให้แรคแน่นยังไงๆ ทุกอย่างก็จะดีขึ้นเยอะ ตอนเปลี่ยนก็ให้ช่างตรวจเช็คช่วงล่างเลยครับ :)

13. Jacky Jdm

0
    0
    0
  14. Dew Romkloa

0
    0
    0
  15. Jacky Jdm

0
    0
    0
  16. ชอบจริง เวลา โพส ต่อกันอ่านทีรัย 555ทุกที

17. ไงก็ขอบคุณมากๆๆๆครับ

18. ชอบกดไลท ใช่กดเลิฟ

19. ยางรัดแรค เวลาเราลองขยับล้อเช็คลูกหมากคันชักคันส่ง มันจะนิ่งมากครับ แต่เวลาวิ่งมันจะให้ตัวได้เลือนไปมา เปลี่ยนยางรัดแล้วดูว่าเหล็กที่รัดยังสภาพดีมั้ยด้วยนะครับ

20. แต่ของผมโยกดูแรคมันขยับตามแรงเลยครับ

21. Dew Romkloa

0
    0
    0
    แสดงว่ายางรัดมันสึกมากแล้วคับ

22. เอาง่ายๆครับสตาร์ทแล้วหมุนพวงมาลัยดูครับให้สุดด้านนึงถ้าแร็คขยับได้ยังไงก็ต้องทำครับผม แต่จอดปกติดับเครื่องก็ลองจับพวงมาลัยส่ายขยับไปมาดูครับแร็คต้องไม่ดิ้นไปไหนเลยนิ่งๆ

23. ครับ เดียวไปซื้อ ยางก่อนและกันเปลี่ยนหน้าบ้านนี้แหล่ะ

555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้