พี่ ๆ ขอความเห็นและคำปรึกษาด้วยค่ะ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย non_sanambinnam, 23 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. non_sanambinnam

non_sanambinnam New Member Member

1
    0
    0
    หนูมีรถอีคาหลังคาผุอยากเปลี่ยนหลังคาและทำชุดแต่งภายนอกเป็นEvo3 ของแท้และอยากทราบงบประมาณและอู่ที่จะทำ รบกวนพี่ ๆ ด้วยค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤษภาคม 2008
  2. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    หลังคาพุ ซื้อหลังคาอีโวประมาน 4 - 6 พัน แล้วแต่ สภาพ ค่าแรง 5 - 7 พันคับ

ชุดแต่ง อ๊โว รอบนอก ราคาน่าจะประมารนี้นะคับ

ฝากระโปรง 8 000 - 10000

กันชนหน้า 12000 - 15000

แกม้ 3000 - 4000

กาบข้าง ติ่งหลัง 4000 - 5000

ฝาท้าย 7000 - 9000

ปะมานนี้และคับ แต่ซื้อเจ้าเดียว ให้เค้าจัดเหมาๆ น่าจะถูกกว่านี้คับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ราคาที่ดิวบอก ต้องรวมค่าทำสีอีกราวๆ 2-3.5 หมื่น

ส่วนหลังคาให้หาหลังคา อี-คาร์ ที่เป็นหลังคาญี่ปุ่น ไม่ต้องเป็นหลังคา อีโว ก็ได้
    เพราะตัวการที่ทำให้หลังคาเป็นสนิม คือ กาวยาตะเข็บแนวหลังคาที่ใช้ในรถประกอบในบ้านเรา
    ทำปฏิกิริยาอ๊อกซิไดซ์กับแนวเชื่อมตะเข็บใต้หลังคา จึงเกิดสนิม ส่วนหลังคาที่มาจากญี่ปุ่นจะใช้กาวคนละตัวกันจึงไม่มีปัญหานี้

วิธีแก้
    1. เปลี่ยนหลังคา จากญี่ปุ่น
    2. ใช้หลังคาเดิม ปะผุ แล้วเลาะเอากาวเดิมออกให้หมด ทำความสะอาดแนวตะเข็บใต้หลังคาให้สะอาด
    เอาสีโป้วทับเข้าไปแทน วิธีนี้อู่สีมีฝีมือทำเป็นทุกอู่ครับ

4. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    แหมๆสาวๆเข้ามาถามตอบกันเร็วจังเลยน่ะ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้